หมดหนี้แล้วค่ะ ณ วันนี้ ขอขอบคุณชมรมนี้มาก ๆ ค่ะ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99453 โดย INSEE
ณ วันนี้ หมดหนี้แล้วค่ะ ทุกท่าน T_T กว่าจะฝ่าฝันแต่ละสิ่งอย่างมาได้ ขอขอบคุณเว็บไซด์ดี ๆ เว็บนี้เป็นแหล่งข้อมูล แหล่งที่พักใจ บรรเทาใจ เพื่อน ๆ พี่ ๆ ร่วมประสบการณ์ทุกคนที่คอมเม้นท์ อยากให้ทุกคนที่ยังคงต่อสู้อยู่ตอนนี้ สู้ ๆ กันต่อไปนะคะ สักวันจะเป็นวันของเราแน่นอน เหมือนที่หนูเองก็รอวันนี้
เราจึงขอแชร์ข้อมูลไว้

KBANK บัตรเครดิต หยุดที่ 40000
KBANK บัตรกดเงินสด หยุดที่ 20000>>>กสิกรรวมกัน ปิดจบที่ 35,000 31/1/60 ผ่อน 2 งวด
TMB สินเชื่อบุคคล หยุดที่ 87000>>> ปิดจบที่ 63,000 31/5/60 ผ่อน 6 งวด
BAY สินเชื่อบุคคล หยุดที่ 95000>>> ปิดจบที่ 95,000 งวดเดียวจบ
CIMB สินเชื่อบุคคล หยุดที่ 66000>>> ปิดจบที่ 58,000 27/12/60 ผ่อน 5 งวด
Umay+ หยุดที่ 65000 >>> ปิดจบที่ 35,000 2/11/59 ผ่อน 5 งวด

เราเหมือนจะได้ส่วนลดไม่เยอะในแต่ละแบงค์ แต่พอหยุด ก็พยายามเก็บออมด้วย และพยายามขอผ่อนเป็นรายตัว หมดก็ค่อยผ่อนต่ออีกตัว วันที่ท้ายยอด คืองวดที่ปิดจบค่ะ

สำหรับเราที่โหดมาก คือ BAY ต่อรองเรียกได้ว่าต่อจนคุยกันเหมือนเพื่อนกับ ตัวแทนจากบ.ที่ทวงหนี้เรา พยายามขอลดมาตลอด BAY ฟ้องศาล ในทั้งหมด เราโดน BAY ฟ้องที่เดียวค่ะ นอกนั้นต่อรองได้หมด เราไปศาลตามหมายค่ะ แต่ก็ไม่ได้เซ็นยินยอมตามที่เค้ากำหนดมา เพราะ ณ ตอนนั้้น เราติดผ่อนอีกตัวนึงอยู่
จนล่วงเลยมาเกือบครึ่งปีได้เลยค่ะ (มีเวลาเก็บตังอีกหน่อย) รอเค้าติดต่อมา ก็ได้เจรจา ยังไงๆ ก็จะไม่ยอมท่าเดียว ก้อนเดียวจบที่ 95,000 แต่ถ้าเรายอมให้โดนอายัดเงินเดือน ยอดจะบานรวมดอกไปโน่นเรยค่ะ 140,000 Y_Y เราเลยขอเจรจาว่า งั้นตกลง ก้อนเดียวจบ แต่ขอให้รอสิ้น ธ.ค. (คือรอโบนัสแระ) แล้วจะจบ เค้าก็ยอมค่ะ จึงหมดสิ้นกันที หนี้จ๋าา

ตอนนี้หมดหนี้หมดสินแล้ว พึงเตือนตัวเองไว้เสมอว่า ใช้จ่ายสิ่งใด มีสติๆๆๆๆๆ ช่วงอดออมเก็บใช้หนี้ 2 ปีได้ เหมือนเปลี่ยนนิสัยเราไปเลย

ขอให้เพื่อน ๆ สู้ๆนะคะ อดทนอดกลั้น ยึดแนวทางตามที่พี่ ๆ เค้าแนะนำ รับรองค่ะ ได้ผล

ขอขอบคุณอีกครั้งค่ะ

XXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXX
INSEE เขียน:
หนี้ของเรา มี
KBANK บัตรเครดิต หยุดที่ 40000
KBANK บัตรกดเงินสด หยุดที่ 20000
TMB สินเชื่อบุคคล หยุดที่ 87000
BAY สินเชื่อบุคคล หยุดที่ 95000
CIMB สินเชื่อบุคคล หยุดที่ 66000
Umay+ หยุดที่ 65000

หมุนกันไปมาจน ณ ตอนนี้ไม่ไหวแล้วค่ะ เรามีเป็นหัวหน้าครอบครัว ดูแลปากท้องอีก 3 ชีวิต (ปู่ ย่า บิดา) แต่เราจะไม่ใฝ่หาอดีตแล้วค่ะ ตอนนี้เป็นหนี้แล้ว ก็ตั้งหน้าตั้งตา ชดใช้ นึกถึงอนาคตแล้ว
หนี้ทั้งหมดเริ่มหยุด เดือน 4/2016 ค่ะ เงินเดือนเรา อยู่ที่ 20000/เดือน ความตังใจจะเก็บเงินให้ได้เดือนละ 10000 เพื่อรอการแฮร์คัทค่ะ แอบอ่านเว็บนี้มาสักระยะแล้วค่ะ แต่ก็ยังไม่ได้เริ่มหยุดจริงจังสักที ก็ขอเดินตามแนวทางพี่ ๆ ในชมรมนี้ และมาขอกำลังใจซึ่งสำหรับเรา มันสำคัญมาก ๆ เลยค่ะ เครียด ท้อ ร้องไห้ แบกรับไว้คนเดียว จึงตัดสินใจมาตั้งกระทู้ เพื่อแชร์ เพื่อขอกำลังใจ และเพื่อเป็นกำลังใจให้คนที่กำลังสู้ สู้ไปด้วยกันค่ะ

เท่าที่หยุดมา 1รอบบิลนั้น
Umay+ โทรทวงทุกวันค่ะ วันละ 3-4รอบ รับทุกสายค่ะ ก็ยังคงพยายามให้จ่ายหยอดเข้าไปค่ะ หว่านล้อมว่าเราเป็นลูกค้าชั้นดี อาจเพิ่มวงเงินให้ :ohmy: แต่สายแข็งค่ะ ศึกษาข้อมูลมาอย่างดี ^^
KBANK โทรมาแค่รอบเดียวค่ะ แจ้งว่าเลยกำหนดชำระแล้วนะครับ คุยไม่ถึงนาที เราก็รับทราบค่ะ วางไป

นอกนั้น เงียบมากค่ะ แล้วจะมาคอยอัพเดตนะคะ

เราตั้งกระทู้ในห้องเรื่องเล่า แต่ถ้าเกิดว่าในอนาคตเรามีคำถามขึ้นมา จะต้องย้ายกระทู้ไปห้องถามตอบ เราเข้าใจถูกต้องมั้ยค่ะ

ขอบพระคุณพื้นที่ตรงนี้ที่ให้คำแนะนำและระบาย สู้ๆ ด้วยกันนะคะ ทุกท่าน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99456 โดย ikhunpond
ยินดีด้วยครับ ขอต้อนรับสู่ความเป็นไท ผมก็พึ่งปิดทั้งหมด ผ่านมาได้2เดือนแล้วเหมือนกัน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99473 โดย FrozenHeart
ยินดีด้วยนะคะ เรากำลังเดินตามแนวทางชมรมเหมือนกันคะ ขอบคุณที่มาเล่าประสบการณ์เพื่อให้ศึกษานะคะ ใช้เวลาปิดจบหนี้นานไม๊คะ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99486 โดย INSEE
ใช้เวลาประมาณ 2 ปีค่ะ ✌

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99818 โดย paaa263
มันไม่น่ากัวเลยใช้มั้ยคับ ผมอยากรุ้มันจะโทรมาบ่อยแค่ไหน
ผมกำลังจะเริ่มหยุด อะคับ
กล้าๆกัวๆ เฮ้ออ รุ้จักเวปนี้ กลางปีที่แล้ส
ว่าจะเริ่มเนี้ยคับ
แล้วยอดเต็มแต่ละใบเท่าใด เห็นคุณแจ้งแต่ยอดจบ เลยไม่รุ้ว่า ลดได้เยอะมั้ย
ของผม มีรายการเอง
เฟริช41000
อิออน 90000
kexpress 25000

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100076 โดย INSEE
แล้วแต่เลยค่ะ ว่าแต่ละที่โทรมากน้อยแค่ไหน ส่วนลดโดยรวมก็ประมาณ 30-50% ค่ะ

quote="paaa263" post=99818]มันไม่น่ากัวเลยใช้มั้ยคับ ผมอยากรุ้มันจะโทรมาบ่อยแค่ไหน
ผมกำลังจะเริ่มหยุด อะคับ
กล้าๆกัวๆ เฮ้ออ รุ้จักเวปนี้ กลางปีที่แล้ส
ว่าจะเริ่มเนี้ยคับ
แล้วยอดเต็มแต่ละใบเท่าใด เห็นคุณแจ้งแต่ยอดจบ เลยไม่รุ้ว่า ลดได้เยอะมั้ย
ของผม มีรายการเอง
เฟริช41000
อิออน 90000
kexpress 25000[/quote]

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.452 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena