ต้องทำให้ได้เพื่อครอบครัวและชีวิตที่ดีขึ้น กับหนี้5แสนกว่าๆ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100666 โดย Oreo_

tipmatha เขียน:

Oreo_ เขียน: 26/2/18
วันนี้อิออนโทรมาเป็นเจ้าแรก สถานะคือเข้ารอบบิลที่3 แล้ว (หยุดจ่าย1/1/18)
โทรมาบอกว่าจะดำเนินการฟ้องร้อง โดยส่งเอกสารบอกเลิกสัญญาไปที่บ้านตามภูมิลำเนา
เลยบอกว่าค่ะ อยากให้ลูกค้าจ่ายเข้ามานะครับ 30,900 (visa 93,000 +เงินกู้ 15,000) จ่ายมาสถานะบัตรปกติ ตอนนี้บริษัทอิออน มีบริษัทลูกคือACS ทำครบวงจร ส่งฟ้องเองครับ เลยบอกค่ะๆ รีบจ่ายภายในวันที่2 นะครับ ก่อนที่หมายศาลจะออกมา ค่ะ่ๆๆ

มีใครเจอคำพูดประมาณนี้บ้างคะ เขาบอกไม่ส่งไปสำนักงานกฎหมายแล้ว จะฟ้องร้องเอง บลาๆ

ของผมยังเงียบๆอยู่เลยครับ สงสัยจะโทรมาช่วงสิ้นเดือนแน่ๆ คุณหยุดพร้อมผมเลยแต่ทำไมจะฟ้องกันแล้วละ งง ผมก็ไม่เคยเจอแบบนี้เหมือนกัน ต้องรอผู้รู้เข้ามาตอบอีกทีครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ หัวอกเดียวกันเลย สู้ๆครับ

นั่นสิคะ หายไปหลายวันเหมือนกันค่ะ มาวันนี้บอกจะส่งเรื่องฟ้อง งงมาก เข้ารอบบิลที่3เอง น้ำเสียงแบบขู่มากๆ แต่ให้หามาจ่าย แค่3หมื่นเอง (เอง?!?!?) หมายศาลยังไม่ออก จะได้ใช้บัตรได้ปกติ

สู้ไปด้วยกันค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100696 โดย tipmatha

Oreo_ เขียน:

tipmatha เขียน:

Oreo_ เขียน: 26/2/18
วันนี้อิออนโทรมาเป็นเจ้าแรก สถานะคือเข้ารอบบิลที่3 แล้ว (หยุดจ่าย1/1/18)
โทรมาบอกว่าจะดำเนินการฟ้องร้อง โดยส่งเอกสารบอกเลิกสัญญาไปที่บ้านตามภูมิลำเนา
เลยบอกว่าค่ะ อยากให้ลูกค้าจ่ายเข้ามานะครับ 30,900 (visa 93,000 +เงินกู้ 15,000) จ่ายมาสถานะบัตรปกติ ตอนนี้บริษัทอิออน มีบริษัทลูกคือACS ทำครบวงจร ส่งฟ้องเองครับ เลยบอกค่ะๆ รีบจ่ายภายในวันที่2 นะครับ ก่อนที่หมายศาลจะออกมา ค่ะ่ๆๆ

มีใครเจอคำพูดประมาณนี้บ้างคะ เขาบอกไม่ส่งไปสำนักงานกฎหมายแล้ว จะฟ้องร้องเอง บลาๆ

ของผมยังเงียบๆอยู่เลยครับ สงสัยจะโทรมาช่วงสิ้นเดือนแน่ๆ คุณหยุดพร้อมผมเลยแต่ทำไมจะฟ้องกันแล้วละ งง ผมก็ไม่เคยเจอแบบนี้เหมือนกัน ต้องรอผู้รู้เข้ามาตอบอีกทีครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ หัวอกเดียวกันเลย สู้ๆครับ

นั่นสิคะ หายไปหลายวันเหมือนกันค่ะ มาวันนี้บอกจะส่งเรื่องฟ้อง งงมาก เข้ารอบบิลที่3เอง น้ำเสียงแบบขู่มากๆ แต่ให้หามาจ่าย แค่3หมื่นเอง (เอง?!?!?) หมายศาลยังไม่ออก จะได้ใช้บัตรได้ปกติ

สู้ไปด้วยกันค่ะ

สู้ๆครับ แล้วมาอัปเดทให้ฟังด้วยนะครับ ตามครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100732 โดย tipmatha
Up-date 28-02-18

วันนี้กะไว้แล้วว่าจะต้องมีโทรมาแน่ๆ เพราะจะเข้ารอบบิลที่3แล้ว แล้วก้อเป็นไปตามที่คาดไว้

08.30 UOB ส่งข้อความมาว่า จะยกเลิกวงเงินบัตรเครดิตของท่านแล้ว หากมีข้อสงสัยโทรด่วน02XXXXXX (ส่งข้อความแบบนี้มาตั้งแต่ต้นเดือนแล้วคร้าบบบบบ )

09.25 AEON ส่ง SMS บริษัทมีโครงการช่วยเหลือหากสนใจติดต่อด่วน คุณ XXXXXXXX :No:

09.30 K-Bank โทรตามยอดชำระ ขอให้ชำระเข้ามาก่อน1งวดก้อได้ 6000 บาท บอกว่ายังไม่มีเลยยังไม่พร้อม ก็ไม่ยอมฟัง ยืนยันว่าให้หามาจ่ายก่อนให้ได้ โดยให้เวลาเราถึงวันที่5 แล้วจะโทรมาถามถึงสลิปที่เราจะจ่าย เฮ้อๆๆๆๆ :เฮ้อ: :เฮ้อ:

09.35 F/C โทรติดตามให้ชำระว่าจะครบรอบบิลที่3แล้ว ให้ชำระก่อน1งวด ตอบไปว่ายังไม่มีเลย นางว่าให้พยายามหาเข้ามาจ่ายให้ได้ ต้องจ่ายก่อนวันที่2อีกตั้งหาก :No: :No:

อยากมีตังจริงๆ จะโทรไปตามให้มาเก็บถึงหน้าบ้านเลย ^^ ^^ ^^

ใครได้รับข้อความประมาณนี้บ้าง แล้วขั้นต่อไปจะเป็นอย่างไรบ้าง มาเล่าให้กันฟังบ้างนะครับ ไว้เป็นแนวทางต่อสู่ต่อไป :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100751 โดย tipmatha
หลังจากเงียบหูมา1วัน คือวันที่ 1-03-18

เริ่มเช้าวันที่ 2-3-18
08-.30 K-Bank ส่งข้อความกำหนดชำระ 05/03 54424 ขั้นต่ำ 30487 ขออภัยหากชำระแล้ว ( :เฮ้อ: โบนัดไม่มี เงินเดือนไม่ขึ้น ตังออกมาเหลือไม่ถึงสามพันบาท จะเอาที่ไหนไปจ่ายได้เนี้ยยยยยย อย่าว่าแต่สามหมื่นเลย สามพันยังไม่พอเลยครับ )

08.34 พร้อมิส โทรเข้ามาทวงถามถึงยอดชำระ
พร้อมิส/ สวัสดีค่ะขอสายคุณ*******
เรา/ กำลังพูดสายอยู่ครับ
พร้อมิส/ ไม่ทราบว่าชำระเข้ามารึยังค่ะ
เรา/ ยังเลยครับ ไม่สะดวกชะระจริงๆครับ
พร้อมิส/ ทำไมค่ะ เราเสนอให้คุณจ่ายแค่ 2400 บาทจากที่คุณต้อวจ่าย5100บาทแล้วจะกับมาเป็นลูกค้าปกติ สามารถขอเพิ่มวงเงินได้ด้วย ประวัติก็จะไม่เสียด้วยแต่ถ้าคุณไม่จ่ายคุณจะเสียผลประโยชฯ บาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เรา/ ผมไม่สามารถจ่ายได้จริงๆครับ ขอให้ดำเนินตามระบบไปก่อนได้ไหมครับ
พร้อมิส/ คุณอย่ามาบอกให้เราดำเนินตามระบบเลยค่ะ เอาอย่างนี้แล้วกัน ดิฉันแจ้งยอดไว้ สามารถจ่ายได้ถึงวันจันทร์นะค่ะ ยอด 2600 บาท สวัสดีค่ะ วางสายไป
:cry2: :cry2: :cry2: เหนื่อยใจมาก อยากถูกหวยจริงๆวันนี้ จะได้จบๆกันไปกับเจ้าหนี้ทุกเจ้า :pray: :pray:

ยังไม่รู้ว่าจะมีเจ้าไหนโทรมาอีกก็ไม่รู้ อยากทราบจริงๆ ใครเคยมีหนี้กับ พร้อมิสบ้างครับ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100760 โดย Oreo_
Aeon เป็นไงบ้างคะ บอกจะส่งเอกสารบอกเลิกสัญญาแล้วค่ะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100781 โดย tipmatha

Oreo_ เขียน: Aeon เป็นไงบ้างคะ บอกจะส่งเอกสารบอกเลิกสัญญาแล้วค่ะ

Aeon ของผมโทรตามเรื่อยๆนะครับ ก้อบอกไปว่ายังไม่พร้อม แต่ผมส่งค่างวดรถมอเตอร์ไซค์ปกติ เหลืออีก5งวดก็จะหมดแล้วครับ หลังจากนั้นค่อยว่ากันใหม่ สู้ๆนะครับ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100859 โดย tipmatha
มา Up-date หน่อยครับ

7-03-18 ตั้งแต่เริ่มเข้ารอบบิลที่3มา เริ่มเงียบแล้วครับ โทรน้อยมาก มีส่งข้อความตลอด โดยเฉพาะพร้อมิส

Aeon ช่วยทำประนอมหนี้ บอก พลัดไปครับไม่ทำ
K-Bank ช่วยทำประนอมหนี้ บอก พลัดไปครับไม่ทำ
UOB ช่วยทำประนอมหนี้ บอก พลัดไปครับไม่ทำ
F/C ช่วยทำประนอมหนี้ บอก พลัดไปครับไม่ทำ

ส่วนพร้อมิส ส่งข้อความให้จ่ายขั้นต่ำอย่างเดียว ไม่เสนออะไรมาเลย

ใครมีแนวทางการเริ่มที่จะขอส่วนรถ H/C บ้างครับ ต้องพูดยังไง รึว่ารอให้เค้าเสนอมาเอง ครับ รบกวนหน่อยครับ :wake: :wake:

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100921 โดย tipmatha
Up-date 9-3-18
เป็นดังที่ชมรมให้แนวทางไว้เลยครับ พอเริ่มเค้ารอบบิลที่3 เริ่มเงียบแล้วครับ ล่าสุดยังมีแค่พร้อมิสที่ยังโทรเข้ามาช่วงต้นเดือน แต่วันนี้โทรเข้ามาอีก1ครั้ง ผมก็รับสายตามปกติ
พร้อมิส* ขอสายคูรXXXXX
เรา* ครับ กำลังพูดอยู่ครับ
พร้อมิส* คุณสามารถหาเข้ามาจ่ายได้ไหมค่ะยอด2700บาทค่ะ
เรา* ไม่สะดววกจริงๆครับ หายืมยังไม่ได้เลย บลาๆๆๆๆๆๆ
พร้อมิส* ค่ะงั้นถ้าสามารถจ่ายเข้ามาได้ตามยอดที่แจ้งนะค่ะ แต่ภายในวันนี้เท่านั้นนะค่ะ เพราะพรุ่งนี้ทางเราจะส่งเรื่องแจ้งว่าเป็นหนี้เสียแล้ว ยังไงก็พยายามนะค่ะ
เรา* ครับๆ ถ้าหาได้จะรีบไปจ่ายให้นะครับ
พร้อมิส* ค่ะ ขอบคุณค่ะ แล้วนางก็วางสายไป คุยดีครับ วันนี้มาแปลกมาก

ส่วนเจ้าอื่นๆ ยังคงเงียบตามเคย อาทิตย์ละครั้ง2ครั้ง ก็รับทุกสายครับ ยากใครเค้าเสนอมาเร็วๆจัง ตอนนี้ยังไม่มีใครเสนออะไรเลย เฮ้ออออ :pray: :pray: :pray:

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101000 โดย tipmatha
Up-date 13-3-18

เริ่มเงียบแล้วครับ มีข้อความอย่างเดียวตอนนี้ รึไม่ก้อโทรมาครั้งสองครั้งแล้วเงียบไป :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ที่เงียบสุดๆ คือ UOB ไม่รู้ทำไรอยู่ ไม่ช่ายมาอีกทีหมายศาลมาเลยนะ :shy: :shy:
K-Bank นานๆโทรมาที :สู้ๆ:
F/C นานๆโทรมาที :สู้ๆ:
Aeon ครั้งสองครั้งต่ออาทิตย์
พร้อมิสหายไปเลย ข้อความก็ไม่มีมา หลังจากที่ทวงตลอด ข้อความมาวันละสามถึงสี่รอบ แต่เข้ารอบบิลที่3มานี้เงีบยไป เค้าคิดถึงตัวเองนะ :crying:

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101110 โดย tipmatha
Up-date 16-03-18

สดร้อนๆเลยครับ First choice โทรมาเสนอให้เข้าโครงการประน้อมหนี้ ผมเลยถามไปว่ามันเป็นยังไงครับ แกล้งโง่สะงั้นเรา :shy: นางก็เลยบอกว่า จากที่คุณผ่อนปกติเดือนละ 4พันกว่าต่อเดือน ถ้าเข้าร่วมโครงการ จะเหลือส่งต่อเดือนแค่ 1600 บาท ดีต่อลูกค้านะค่ะ ผ่อนน้อยลง ภาระจะได้ไม่สูงด้วย เลยถามกลับไปว่า แล้วส่งกี่เดือนครับ นางตอบ 60 เดือนค่ะ งามใส้ 1600x60 96000 บาท นี้ลดภาระรึเพิ่มครับ ไม่เอาไม่เอาคิดใน :say: :say: ใจ เลยแกล้งถามนางต่อไปอีก แล้วพอจะมีทางช่วยเหลือทางอื่นอีกไหมครับ นางเลยบอกมีค่ะ เป็นแบบปิดบันชีแบบงวดเดียว 36000 บาท ( นะตอนนี้ยอดเพิ่มขึ้นมาเป็น59000+บาทแล้วครับ) ถ้าตีตัวเลขกลมๆ ก็60000บาท ลดไป 24000 บาท :555: :555: สนใจนะครับ แต่ตั้งใจไว้ที่ไม่เกิน 30000 บาท แบบต้องผ่อนได้ด้วย ขอสัก 6 เดือนนะครับ อันนี้คิดเองนะครับไม่ได้พูดออกไป แล้วนางก้อบอกว่าให้ไปปรึกษาทางครอบครัวก่อน วันจันทร์นางจะโทรกลับมาถามใหม่ พุูดดีครับ โล่งใจไป มาแล้วครับส่วนลดใบแรก สู้โว้ยๆๆ o_) o_) o_)

First choice บัตรเคดิต ยอดตอนหยุดจ่าย 57412.2 บาท หยุดจ่าย 2-1-2018

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101222 โดย tipmatha

tipmatha เขียน: Up-date 16-03-18

สดร้อนๆเลยครับ First choice โทรมาเสนอให้เข้าโครงการประน้อมหนี้ ผมเลยถามไปว่ามันเป็นยังไงครับ แกล้งโง่สะงั้นเรา :shy: นางก็เลยบอกว่า จากที่คุณผ่อนปกติเดือนละ 4พันกว่าต่อเดือน ถ้าเข้าร่วมโครงการ จะเหลือส่งต่อเดือนแค่ 1600 บาท ดีต่อลูกค้านะค่ะ ผ่อนน้อยลง ภาระจะได้ไม่สูงด้วย เลยถามกลับไปว่า แล้วส่งกี่เดือนครับ นางตอบ 60 เดือนค่ะ งามใส้ 1600x60 96000 บาท นี้ลดภาระรึเพิ่มครับ ไม่เอาไม่เอาคิดใน :say: :say: ใจ เลยแกล้งถามนางต่อไปอีก แล้วพอจะมีทางช่วยเหลือทางอื่นอีกไหมครับ นางเลยบอกมีค่ะ เป็นแบบปิดบันชีแบบงวดเดียว 36000 บาท ( นะตอนนี้ยอดเพิ่มขึ้นมาเป็น59000+บาทแล้วครับ) ถ้าตีตัวเลขกลมๆ ก็60000บาท ลดไป 24000 บาท :555: :555: สนใจนะครับ แต่ตั้งใจไว้ที่ไม่เกิน 30000 บาท แบบต้องผ่อนได้ด้วย ขอสัก 6 เดือนนะครับ อันนี้คิดเองนะครับไม่ได้พูดออกไป แล้วนางก้อบอกว่าให้ไปปรึกษาทางครอบครัวก่อน วันจันทร์นางจะโทรกลับมาถามใหม่ พุูดดีครับ โล่งใจไป มาแล้วครับส่วนลดใบแรก สู้โว้ยๆๆ o_) o_) o_)

First choice บัตรเคดิต ยอดตอนหยุดจ่าย 57412.2 บาท หยุดจ่าย 2-1-2018

แล้ววันนี้ นางก็โทรมาติดตามเอาคำตอบ 21-03-18
F/C สวัสดีค่ะขอสายคุณxxxxxxx

เรา ครับกำลังพูดอยู่ครับ

F/C เป็นยังไงบ้างค่ะสนใจไหมเอ๋ยที่เคยเสนอไว้

เรา ตอบกับทันควันเลย สนใจมากเลยครับ แต่เงินยังไม่พอเลยมีแค่2หมื่นกว่าบาทเอง

F/C น่าเสียดายเนาะ ตัวนี้เราลดให้สุดๆเลยนะค่ะ งั้นคุณสนใจเป็นผ่อน12เดือนไหมค่ะ แล้วนางก็ขอเวลา5นาที วางสายไป แล้วโทรกับมาใหม่ กายเป็นว่ายอดเพิ่มไปเป็น6หมื่นบาทถ้วน ให้ผ่อนได้ 12 เดือน เดือนละ 5000 บาท รึมีอีกอย่างนึงผ่อน 3 เดือน เดือนละ 15000 บาท ยอดลดลงมาเป็น 45000 บาท แต่เราอยากให้คุณจ่ายงวกเดียวจบเลยดีกว่านะ เพราะได้ลดเยอะกว่า เดี๋ยวดิฉันจะทำส่วนลดให้อีก2000บาท เหลือที่ 34000 บาท ( อั้ยยะมีลดอีก2000 ) :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: สนใจไหมค่ะ

เรา สนใจมากเลย แต่ผมว่ามันยังสูงไปอะครับ ขอ 25000 บาทไม่ได้รึครับ เดี๋ยวผมจะรีบไปหายืมมาจ่ายให้เลย

F/C เสียงสูงขึ้นมาเลย " ไม่ได้คะ " เพราะลดมากกว่าที่ระบบกำหนดไว้ค่ะ บราๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ งั้นเก็บไปปรึกษาครอบครัวก่อนนะค่ะ เดี๋ยวดิฉันโทรกับมาเอาคำตอบวันศุกร์นะค่ะ สวัสดีค่ะ

:ไม่ยอม: :ไม่ยอม: :ไม่ยอม: สรุปคือน่าสนใจมาก อยากปิดไปมาก แต่ขอลดอีกหน่อยดีกว่าตังยังไม่ถึงครับ

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101328 โดย tipmatha
วันนี้ 27-03-18 ตกลงจ่ายให้พร้อมิสไป เห็นว่าเจ้านี้ไม่เคยลดให้ใครเลย ของผมเจรจามา3เดือน ไม่เคยเสนอลดมาเลยมีแค่จะหยุดดอกเบี้ยนะวันที่จะตกลงจ่ายแค่นั้น เลยจำยอมขี้เกลียดต่อรองด้วย บอกไปว่าจะจ่ายให้แค่เดือนละ1000บาท 30 งวด เริ่ม 31 มีนา 18

เป็นหนี้เค้าก็ต้องใช้ จ่ายไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็หมดไป สู้โว้ย :upset: :upset:

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101341 โดย annja15

tipmatha เขียน: วันนี้ 27-03-18 ตกลงจ่ายให้พร้อมิสไป เห็นว่าเจ้านี้ไม่เคยลดให้ใครเลย ของผมเจรจามา3เดือน ไม่เคยเสนอลดมาเลยมีแค่จะหยุดดอกเบี้ยนะวันที่จะตกลงจ่ายแค่นั้น เลยจำยอมขี้เกลียดต่อรองด้วย บอกไปว่าจะจ่ายให้แค่เดือนละ1000บาท 30 งวด เริ่ม 31 มีนา 18

เป็นหนี้เค้าก็ต้องใช้ จ่ายไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็หมดไป สู้โว้ย :upset: :upset:

เขาตกลงหรอคะ แล้วมีเอกสารอะไรไหมคะ

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101398 โดย tipmatha

annja15 เขียน:

tipmatha เขียน: วันนี้ 27-03-18 ตกลงจ่ายให้พร้อมิสไป เห็นว่าเจ้านี้ไม่เคยลดให้ใครเลย ของผมเจรจามา3เดือน ไม่เคยเสนอลดมาเลยมีแค่จะหยุดดอกเบี้ยนะวันที่จะตกลงจ่ายแค่นั้น เลยจำยอมขี้เกลียดต่อรองด้วย บอกไปว่าจะจ่ายให้แค่เดือนละ1000บาท 30 งวด เริ่ม 31 มีนา 18

เขาตกลงหรอคะ แล้วมีเอกสารอะไรไหมคะ

มีครับ เค้าส่งมาทางอีเมล์ ระบุชัดเจนครับ ตามที่เคยเห็นจากทางชมรมเลย :shy: :shy: แนบรูปไม่เป็นอะครับ เดี๋ยวถ้าแนบได้จะแนบมาไว้ให้ดูนะครับ :bye: :bye:

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101563 โดย paaa263

ถ้ายังไง ผมขอตาม ข้อมุล f/c กับ อิออนด้วยนะ
แท๊งงกิ้วว หลายยยๆ แชร์ข้อมุลมาเด้ออ

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101603 โดย tipmatha
วันนี้ 9-04-18

แต่เช้าเลยครับ UOB โทรมาตามยอดค้างชำระ ให้จ่ายก่อน 18XX เรื่องจะได้ไม่ถูงส่งออก ยอมรับกลัวเจ้านี้มาก เห็นว่าไม่ลด ฟ้องเร็วด้วย นี้ก็4เดือนแล้ว :pray: :pray: :pray:

ส่วนเจ้าอื่นๆยังคงเงียบตามปกติ F/C ตั้งแต่เสนอมาที่ 36000 งวดเดียวจบ ก็หายเงียบไปเลย
K-Bank ยังเงียบตามเคย โทรมาเสนอส่วนลดหน่อยหนา รอนานแย้ว :ไม่ยอม: :ไม่ยอม: :ไม่ยอม: ส่วนอิออนสงสัยคงรอให้เราจบมอไซค์ก่อนเป็นอันแน่น้อ ยังพอมีเวาลาอีกสี่เดือน :เฮ้อ: :เฮ้อ: บอกตัวเอง สู้ๆโว้ย

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101868 โดย kujoang

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101869 โดย ิัbygretel
FC ยอด 51xxx เหมือนกันค่ะ เข้ารอบบิลที่ 3 ชวนปรับโครงสร้างหนี้ และบอกว่าถ้างวดนี้ยังไม่จ่ายจะส่งเรื่องให้ทางฝ่ายกฏหมาย แต่ไม่ให้ส่วนลดปิดบัตรเลยค่ะ พนักงานผู้หญิงดูมีอายุหน่อยพูดจาไม่ดีด้วย ของคุณดีจังเลยค่ะ ไม่กี่งวดก็มีเสนอส่วนลดแล้ว

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101926 โดย tipmatha

ิัbygretel เขียน: FC ยอด 51xxx เหมือนกันค่ะ เข้ารอบบิลที่ 3 ชวนปรับโครงสร้างหนี้ และบอกว่าถ้างวดนี้ยังไม่จ่ายจะส่งเรื่องให้ทางฝ่ายกฏหมาย แต่ไม่ให้ส่วนลดปิดบัตรเลยค่ะ พนักงานผู้หญิงดูมีอายุหน่อยพูดจาไม่ดีด้วย ของคุณดีจังเลยค่ะ ไม่กี่งวดก็มีเสนอส่วนลดแล้ว

อดทนหน่อยนะครับ พยายามพูดกับเค้าดีๆ ถ้าไม่ไหวก็เอาหูออกจากโทรศัพย์เลย แล้วนับ1ถึง10 แล้วค่อยกับมาคุยใหม่ ส่วนผมตอนนี้เงียบหมดแล้ว F/C ยอดขึ้นไปที่ 61XXX เสนอส่วนลด งวดเดียวจบมาที่ 34000 บาท บอกยังไม่ไหว ขอผ่อนได้ไหมครับที่ 34000 บาท ผ่อน 6 งวดได้ไหม นางก็ไม่ยอม :ไม่ยอม: :ไม่ยอม:

ส่วน UOB โทรมาต่อลองอีกครั้ง เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว บราๆๆๆๆ ลดได้เฉพาะดอกเบี้ย โน่นนี้นั้น บอกตรงๆ เจ้านี้คงต้องไปจบที่ศาลอย่างแน่นอน ทำไงได้ละครับ จะเอาที่เดียวเลย ขอผ่อนที่ละตัวก็ไม่ยอม เฮ้อ :vomit: :vomit:

K-Bank เงียบมากมาย

Aeon สงสัยรอให้เราส่ง มอไซค์หมดก่ออนแน่ๆ เพราะไม่โทรมาอีกเลยจะ2เดือนแล้วที่หายไป

พร้อมิสต้องลงผ่อนไปแล้ว งวดละ 1000 บาท 30 งวด สู้ๆ :wo: o_)

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101963 โดย annja15
สอบถามพรอมิสค่ะ คือตัวนี้เขาเสนอมาเองเลยใช่ไหมคะ 1000*30=3หมื่นบาท คือจบ ไม่มีดอกเบี้ยใช่ไหมคะผ่อนต้นคืนเขาอย่างเดียว

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.727 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena