มาแชร์ประสบการณ์ปิดบัตร Firstchoice ค่ะ

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101266 โดย sawitrees
หยุดจ่ายไปประมาณ 2-3 เดือน มีเจ้าหน้าที่โทรมาเสนอส่วนลดเลยค่ะ ยอดปิด 40,000 บาท ลดให้เหลือ 30,000 บาท แต่ตอนนั้นเรายังไม่พร้อมเลยปฏิเสธไป เขาเสนอว่างั้นให้จ่ายเข้าไปเดือนละ 2,000 บาทก่อน เพื่อรักษายอดลดนี้ไว้ เราก็แบบยังไม่มาเจอเว็บนี้เนอะ ก็จ่ายเข้าไปอยู่ประมาณ 2 เดือนแล้วก็หยุดจ่ายไปอีก

รอบนี้เจ้าหน้าที่ก็โทรมาอีกบอกว่าต้องปิดที่ยอดเดิมแล้ว 40,000 บาทนะ 30,000 บาทนั้นไม่ได้แล้ว แต่ ณ ตอนนั้น เรามีเงินก้อนอยู่ในมือพร้อมจะปิดที่ 20,000 บาท ก็ลองเจรจากับเขาดู ซึ่งเขาก็บอกว่ายังไงจะเสนอเรื่องไปทางผู้ใหญ่ให้ แล้วจะแจ้งมาอีกทีว่าได้หรือไม่ได้ รออยู่ 2 วัน เขาก็ติดต่อมาว่า 20,000 บาทไม่ได้ 25,000 ละกัน เราก็แบบโอเคหาเพิ่มอีกนิดนึงก็ได้ ก็ตกลงที่ยอดปิด 25,000 บาท จาก 40,000 บาท มันก็โอเคนะ

จากนั้นก็รอให้เขาส่งใบที่เป็นยอดที่ตกลงกันไว้มาให้ก่อน ถ้ายังไม่ได้ใบ อย่าเพิ่งไปจ่ายนะคะ พอได้ใบแล้ว แล้วก็รีบไปจ่ายให้ไวเลย โล่งไปหนึ่งเปราะ เหลือเปราะใหญ่อีก 2 เปราะ กำลังจะโดนฟ้อง แต่จะสู้ต่อไปค่ะ ขอบคุณค่ะ

o_) o_) o_) o_) o_)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101523 โดย paaa263
อยากได้แบบนี้บ้าง 2-3 เดือน ได้ แฮรคัทแล้ว
ของผมมีแต่จะให้ประนอม ปรับโครงสร้างหนี้
ผมกำลัง รังเรๆ จะปรับดีมั้ย
แต่คิดว่าจะปรับ ยอดที่เยอะที่สุดก่อน ของเฟริชช้อย ปรับแล้วจ่าย 1050
แล้วค่อยเก็บเงินปิดทีหลัง
จะปรับ หรือ ไม่ปรับดี คับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102202 โดย sawitrees

paaa263 เขียน: อยากได้แบบนี้บ้าง 2-3 เดือน ได้ แฮรคัทแล้ว
ของผมมีแต่จะให้ประนอม ปรับโครงสร้างหนี้
ผมกำลัง รังเรๆ จะปรับดีมั้ย
แต่คิดว่าจะปรับ ยอดที่เยอะที่สุดก่อน ของเฟริชช้อย ปรับแล้วจ่าย 1050
แล้วค่อยเก็บเงินปิดทีหลัง
จะปรับ หรือ ไม่ปรับดี คับ

เรื่องปรับหรือไม่ปรับ อันนี้ต้องแล้วแต่สะดวกเลยนะคะ
คิดให้ถี่ถ้วนว่าไหวมั้ย ไหวที่เท่าไหร่
ยังไงก็ได้ให้เราไม่เดือดร้อนนะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.339 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena