หลังจากอีซี่บายติดต่อเราไม่ได้ (อัพเดต)ปิดบัญชีได้แล้วค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #103129 โดย mario001
สวัสดีค่ะ เพื่อนสมาชิกทุกคน วันนี้จะมาเล่าเรื่องหนี้กับอีซี่บาย เราหยุดจ่ายตั้งแต่เดือน มีนาคม 2560 หลังจากหยุดจ่ายก็รับโทรศัพท์บ้างไม่รับบ้าง พอตอนหลังเบอร์โทรเก่าโดนตัดเค้าก็ติดต่อเราไม่ได้ จนเราได้งานทำพอที่จะเก็บเงินใช้หนี้ได้ เราเลยไปปรับปรุงข้อมูลเบอร์โทรในเวบของอีซี่บาย แล้ววันศุกร์ที่แล้วเค้าก็โทร มา ยอดหนี้เราทั้งหมด 70,938 แต่ถ้าจ่ายก้อนเดียว จะลดให้เหลือ 30000 ซึ่งกับยอดนี้เราโอเคนะ แต่ติดตรงที่ต้องจ่ายก้อนเดียว ขอผ่อนก็ไม่ได้ พอเราบอกว่าไม่มี เค้าเลยบอกจะโทรมาวันนี้อีกที แล้วจะมาเล่าให้ฟังต่อนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103132 โดย thida28

mario001 เขียน: สวัสดีค่ะ เพื่อนสมาชิกทุกคน วันนี้จะมาเล่าเรื่องหนี้กับอีซี่บาย เราหยุดจ่ายตั้งแต่เดือน มีนาคม 2560 หลังจากหยุดจ่ายก็รับโทรศัพท์บ้างไม่รับบ้าง พอตอนหลังเบอร์โทรเก่าโดนตัดเค้าก็ติดต่อเราไม่ได้ จนเราได้งานทำพอที่จะเก็บเงินใช้หนี้ได้ เราเลยไปปรับปรุงข้อมูลเบอร์โทรในเวบของอีซี่บาย แล้ววันศุกร์ที่แล้วเค้าก็โทร มา ยอดหนี้เราทั้งหมด 70,938 แต่ถ้าจ่ายก้อนเดียว จะลดให้เหลือ 30000 ซึ่งกับยอดนี้เราโอเคนะ แต่ติดตรงที่ต้องจ่ายก้อนเดียว ขอผ่อนก็ไม่ได้ พอเราบอกว่าไม่มี เค้าเลยบอกจะโทรมาวันนี้อีกที แล้วจะมาเล่าให้ฟังต่อนะคะ

:สู้ๆ: สู้ๆจ้า ...พี่เจอกับอีซีมาครบ..2งวดแล้วจ้าโทรมาทุกวันจันทร์ถึงเสาร์ วันละ4ครั้งค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103136 โดย mario001
ตอนบ่ายก็โทรมาแล้วค่ะวันนี้ แต่ยังพูดดีกับเราค่ะ เราก็บอกว่าไม่มี คือก็หาแล้วอ่ะมันไม่มีเนอะ เค้าก็ถามนะคะว่าพอมีเท่าไหร่ คือจะลดให้อีกจาก 30000 ใจเรานี้ถ้ามีเงินในมือก็อยากจ่ายเหมือนกันค่ะ เพราะก็ถือว่ายอดที่เราพอรับได้ แต่ไม่มีเงินก้อนนี้สิ จะให้เราแบ่งจ่าย 2 งวด งวดละ 15000 เงินเดือนเราก็ไม่ถึง เค้าบอกว่ากำลังจะส่งเรื่องฟ้องเรา เราก็คิดนะคะ ว่าอยากฟ้องก็ฟ้องไปเหอะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103137 โดย mario001
ตอนที่ยังติดต่อได้ใหม่ๆก็เจอแบบนี้เหมือนกันค่ะ โทรจิกๆ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103139 โดย mario001

thida28 เขียน:

mario001 เขียน: สวัสดีค่ะ เพื่อนสมาชิกทุกคน วันนี้จะมาเล่าเรื่องหนี้กับอีซี่บาย เราหยุดจ่ายตั้งแต่เดือน มีนาคม 2560 หลังจากหยุดจ่ายก็รับโทรศัพท์บ้างไม่รับบ้าง พอตอนหลังเบอร์โทรเก่าโดนตัดเค้าก็ติดต่อเราไม่ได้ จนเราได้งานทำพอที่จะเก็บเงินใช้หนี้ได้ เราเลยไปปรับปรุงข้อมูลเบอร์โทรในเวบของอีซี่บาย แล้ววันศุกร์ที่แล้วเค้าก็โทร มา ยอดหนี้เราทั้งหมด 70,938 แต่ถ้าจ่ายก้อนเดียว จะลดให้เหลือ 30000 ซึ่งกับยอดนี้เราโอเคนะ แต่ติดตรงที่ต้องจ่ายก้อนเดียว ขอผ่อนก็ไม่ได้ พอเราบอกว่าไม่มี เค้าเลยบอกจะโทรมาวันนี้อีกที แล้วจะมาเล่าให้ฟังต่อนะคะ

:สู้ๆ: สู้ๆจ้า ...พี่เจอกับอีซีมาครบ..2งวดแล้วจ้าโทรมาทุกวันจันทร์ถึงเสาร์ วันละ4ครั้งค่ะ

ตอนที่หยุดจ่ายก็ตอนโทรจิกเหมือนกันค่ะ :laughing:

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103140 โดย thida28

mario001 เขียน:

ตอนที่หยุดจ่ายก็ตอนโทรจิกเหมือนกันค่ะ :laughing:

:pray: ควรเข้าไปศึกษาการHairCutจะมีเทคนิคต่อรองมากมาย ไม่จำเป็นต้องจ่ายตามยอดที่จนท.อ้างค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103144 โดย mario001

mario001 เขียน:

:pray: ควรเข้าไปศึกษาการHairCutจะมีเทคนิคต่อรองมากมาย ไม่จำเป็นต้องจ่ายตามยอดที่จนท.อ้างค่ะ

เราก็คิดอยู่เหมือนกันค่ะ ว่าน่าจะได้ลดอีก เด่วถ้าโทรมาอีกจะลองต่อรองดูอีกทีค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103173 โดย jackTs
.
ตัวอย่าง

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43901&Itemid=64&limitstart=0

ผมจะสู้ Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42232&Itemid=64&limitstart=0

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43057&Itemid=64&limitstart=0

ขอคำปรึกษา เรื่อง หนี้บัตรยูมะพลัสค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44227&Itemid=64

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44975&Itemid=64&limitstart=0

สรุป ยอด 94,346 ปิดจบที่ 20,000 ลดไป 74,346 คิดเป็นส่วนลดประมาณ 78%
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45009&limitstart=60&Itemid=64#94757

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103183 โดย mario001

นกกระจอกเทศ เขียน: .
ตัวอย่าง

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43901&Itemid=64&limitstart=0

ผมจะสู้ Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42232&Itemid=64&limitstart=0

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43057&Itemid=64&limitstart=0

ขอคำปรึกษา เรื่อง หนี้บัตรยูมะพลัสค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44227&Itemid=64

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44975&Itemid=64&limitstart=0

สรุป ยอด 94,346 ปิดจบที่ 20,000 ลดไป 74,346 คิดเป็นส่วนลดประมาณ 78%
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45009&limitstart=60&Itemid=64#94757

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้จะพยายามเก็บเงินให้ได้มากที่สุด

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103193 โดย mario001
วันนี้ไม่มีสายโทรมาทวงเลย สงสัยจะงอนเมื่อวานโทรมาแล้วเราไม่รับ :laughing:

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107979 โดย mario001
อีซี่บายโทรมาให้ส่วนลดเราแล้วค่ะ ซึ่งเราตัดสินใจจะปิดยอดแล้ว แต่ว่าจะให้เราไปจ่ายที่เซเว่นทั้งๆที่เอกสารH/C ก็ไม่ให้เรา บอกจะส่งเอกสารปิดหนี้มาให้ที่บ้านทีหลังมียังงี้ด้วยเหรอค่ะ แต่ตอนนี้ยังไม่ไปจ่ายนะคะ ถ้าไม่มีเอกสารให้

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107988 โดย Tonpai
ของเราไปรับเอกสารลดหนี้ที่สาขาใกล้บ้านค่ะ
แล้วจ่ายงวดแรกวันที่รับเอกสารเลย
จนท แจ้งว่า ถ้ายังไม่ได้รับเอกสารลดหนี้
ห้ามจ่ายเงินเข้าไป ยังไงเช็คกับ จนท ดีๆนะคะ กันพลาดค่ะ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107989 โดย mario001

Tonpai เขียน: ของเราไปรับเอกสารลดหนี้ที่สาขาใกล้บ้านค่ะ
แล้วจ่ายงวดแรกวันที่รับเอกสารเลย
จนท แจ้งว่า ถ้ายังไม่ได้รับเอกสารลดหนี้
ห้ามจ่ายเงินเข้าไป ยังไงเช็คกับ จนท ดีๆนะคะ กันพลาดค่ะ

ขอบคุณค่ะ เราว่าจะยังไม่จ่ายถ้าไม่ได้เอกสาร แต่เมื่อกี้โทรมาจะให้เราไปจ่ายที่เซเว่นอยู่นั้นแหละ บอกเอกสารเด่วส่งไปให้ที่บ้าน แถมมีขู่บอกจริงๆใกล้ฟ้องแล้ว คงคิดว่าเรากลัวมั้ง

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108008 โดย mario001
ปิดจบละจ้า จากยอด 71437 เหลือ 16000 ขอบคุณชมรมมากค่ะ ได้ความรู้มากมาย :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.582 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena