ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4

กระทู้: #จ่ายขั้นต่ำไม่ไหวแล้ว!!!! ต้องวางแผนปลดหนี้! นับจากนี้ (มิ.ย.61)

วางแผนปลดหนี้! ภายใน1ปี นับจากนี้ (มิ.ย.61) 5 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #106570

• taennet
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ taennet
  • สิบเอก
  • จำนวนโพสต์: 110
  • Thank you received: 16
9 ตุลาคม 2561

พอคิดจะเงียบ ก็เงียบขนาดนี้เลยนะเจ้าหนี้จ๋า

ทุกวันนี้หงายโทรศัพท์ทุกวัน เพื่อหา miss call หรือว่า sms ทวงหนี้อะไรมาบ้าง แต่ ไม่มีเลย ไม่มีเลยเจ้าค่ะ....

เหงาปนเสียว 5555
:555:
แก้ไขล่าสุด: 5 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา โดย taennet.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

วางแผนปลดหนี้! ภายใน1ปี นับจากนี้ (มิ.ย.61) 5 เดือน 5 วัน ที่ผ่านมา #106787

• taennet
  • สิบเอก
วันที่ 9-15 ตุลาคม 2561

ไม่มีสายเข้าใดๆสักเจ้า เงียบสนิท ตอนนี้มีเงินเก็บประมาณ 14K + ทอง2สลึงค์

ไว้รอ Promis กับ Firstchoice ใครเสนองามมาๆก่อนนี่ปิดให้เลย
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

วางแผนปลดหนี้! ภายใน1ปี นับจากนี้ (มิ.ย.61) 5 เดือน 3 วัน ที่ผ่านมา #106863

• taennet
  • สิบเอก
17 ตุลาคม 2561 เวลา 14:34 นาที

มีสายจาก กรุงศรีเฟิสช้อย เสียงผุ้หญิงพูดเพราะ ใจดี เป็นเสียงสาวๆ ฟังแล้วระรื่นหู

ก็เสนอยอดปิดจบมาให้ 20,000 บาท เหมือนเดิมเลย จากยอด 31,900บาท ตอนแรกเดือนที่แล้ว 31,500 นิหว่า ดอกเบี้ยวิ่งไปเรื่อยๆสินะ

ก็พยายามต่อรองให้น้อยกว่าสองหมื่น นางบอกว่า ไม่ได้แล้วค่ะ สุดๆของนโยบายแล้ว

ผมปฏิเสธไป ไม่รับข้อเสนอครับ

แล้วลูกค้าสนใจผ่อนชำระเป็นงวดๆไหมอะคะ

ไม่ครับ สนใจแต่ยอดปิดทีเดียว ลดให้ผมหน่อยซี่....

ไม่ได้จริงๆค่ะ

งั้นยังไม่รับข้อเสนอใดๆครับ

งั้นคุณลูกค้าชำระยอดขั้นต่ำเข้ามาก่อนได้ไหมคะ 1,600บาท

ยังไม่รู้ครับ

งั้นสิ้นเดือนโทรมาใหม่นะคะ

ครับ

สวัสดี

#จ่ายขั้นต่ำไม่ไหวแล้ว!!!! ต้องวางแผนปลดหนี้! ภายใน1ปี นับจากนี้ (มิ.ย.61) 5 เดือน 22 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #106952

• taennet
  • สิบเอก
20 ตุลาคม 2561

เงียบ เงียบ เจ้าหนี้ซุ่มอะไรอยู่น้าาา :laughing:

จะเจรจาก่อนมั้ย หรือจะแอบเซอไพรซ์หมายศาลมาเลย

โคตรลุ้นเลย เพราะมันจะเข้าเดือนที่5 แล้ว
^^
แก้ไขล่าสุด: 5 เดือน 22 ชั่วโมง ที่ผ่านมา โดย taennet.

#จ่ายขั้นต่ำไม่ไหวแล้ว!!!! ต้องวางแผนปลดหนี้! ภายใน1ปี นับจากนี้ (มิ.ย.61) 5 เดือน 19 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #106958

• eakkachai
  • รูปประจำตัวของ eakkachai
  • จ่าสิบโท
  • จำนวนโพสต์: 218
  • Thank you received: 39
ถ้าเงียบแบบนี้แน่นอนเลยว่า ทนายกำลังเตรียมเอกสารส่งฟ้องเก็บเงินรอเลยครับ ไม่ต้องติดต่อไปหรอกรอเขาติดต่อมาหรือรับหมายไปต่อรองที่ศาลเลย นัดแรกตกลงไม่ได้ขอเลื่อนแล้วเก็บเงินต่อไป

#จ่ายขั้นต่ำไม่ไหวแล้ว!!!! ต้องวางแผนปลดหนี้! ภายใน1ปี นับจากนี้ (1.มิ.ย.61) 4 เดือน 2 วัน ที่ผ่านมา #107739

• taennet
  • สิบเอก
. :cheer:

ในที่สุดหมายศาลครั้งแรกในชีวิตก็มาถึงหน้าบ้าน :laughing:

:psy:

ตื่นเต้นดีครับ 170วัน พอดีเป๊ะ หมายศาลเจ้าแรกมาถึงบ้านเรียบร้อย
ตอนแรกคิดว่าจะเป็น KTC แต่ผิดคาดดด!! :555:

กลายเป็น PROMIS(พรอมมิส) มาเป็นเจ้าแรกเลยจ้า
หลังจากที่ได้รับจดหมายทวงถามครั้งสุดท้าย วันที่ 10 กันยายน 2561
จากนั้นพรอมิสส่งฟ้องวันที่ 12 ตุลาคม 2561
และหมายศาลถึงหน้าบ้านในวันที่ 18 พฤศจิกายน 2561

จากนี้ก็เตรียมไปศาลครั้งแรกในชีวิต วันที่ 4 มีนาคม 2562

แหม พรอมมิส ทวงน้อยแต่ต่อยหนักก่อนใครเลยนะคร้าบบบบ :555:
แก้ไขล่าสุด: 4 เดือน 2 วัน ที่ผ่านมา โดย taennet.

#จ่ายขั้นต่ำไม่ไหวแล้ว!!!! ต้องวางแผนปลดหนี้! ภายใน1ปี นับจากนี้ (มิ.ย.61) 3 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #107845

• taennet
  • สิบเอก
(o_O)

เฟิสช้อยเคลื่อยไหวแล้ว

เสนอยอดปิดจบมาใหม่ที่ 18,000

ตอบโอเคไปแล้ว ตามนั้นเลยจ้าคุณเฟิส ผมโอเค :ลั่ลล้า:

จบไปอีก 1 เจ้า เหลือ PROMIS กับ KTC ละทีนี้

สองเจ้านี้คงได้เจอกันวันนัดไกล่เกลี่ยครั้งแรก

เพราะพี่ไม่เสนออะไรมาให้ผมเลย โถ่ววว
แก้ไขล่าสุด: 3 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา โดย taennet.

#จ่ายขั้นต่ำไม่ไหวแล้ว!!!! ต้องวางแผนปลดหนี้! ภายใน1ปี นับจากนี้ (1.มิ.ย.61) 3 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #107882

• Suthind1
  • รูปประจำตัวของ Suthind1
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 15
ขอสอบถามหน่อยคับ
ของผมก็โดนหมายศาลเหมือนกัน ขึ้นศาลเดือน มกราคม62
เราสามารถโทรเจรจาขอสวนลดก่อนขึ้นศาลได้ไหมคับ
ยอดประมาน35000พรอมิส
ขอบคับ

#จ่ายขั้นต่ำไม่ไหวแล้ว!!!! ต้องวางแผนปลดหนี้! ภายใน1ปี นับจากนี้ (1.มิ.ย.61) 3 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #108023

• taennet
  • สิบเอก
Suthind1 เขียน:
ขอสอบถามหน่อยคับ
ของผมก็โดนหมายศาลเหมือนกัน ขึ้นศาลเดือน มกราคม62
เราสามารถโทรเจรจาขอสวนลดก่อนขึ้นศาลได้ไหมคับ
ยอดประมาน35000พรอมิส
ขอบคับ

ไม่ต้องโทรหรอกครับ เพราะเจาไม่เคยโทรมาเสนอเรา เราก็อย่าไปอ้อนวอน เดี๋ยวมันรู้ว่าเรามีจ่าย มันเล่นตัว
คือสำหรับผม คือ ผมจะไปเจอกับพรอมมิสที่ศาลนัดแรกเพราะจะไปเจรจาไกล่เกลี่ย
ค่อยไปคุยกันตอนนั้นเลยครับ เชิงๆหน่อยๆ เราเป็นต่อ คนถือเงินเสียงดังได่ครับ เดินเดมดีดีครับ
แนะนำได้ประมาณนี้

#จ่ายขั้นต่ำไม่ไหวแล้ว!!!! ต้องวางแผนปลดหนี้! ภายใน1ปี นับจากนี้ (มิ.ย.61) 3 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #108076

• ยิ้มอ่อน
  • รูปประจำตัวของ ยิ้มอ่อน
  • จ่าสิบโท
  • จำนวนโพสต์: 219
  • Thank you received: 47
KTC เราก็เงียบหายไปนานแล้วเหมือนกันค่ะ หยุดชำระพร้อมกันทุกบัตรของรองบิล 20/05/18
ตอนนี้มี TMB เสนอส่วนลด 20%ของยอดเงินต้น เรานี่รีบตกลงเลยแต่ขอจ่ายปลายเดือนนี้ รอติดต่อกลับมาอีกรอบ ตื่นเต้นดี

#จ่ายขั้นต่ำไม่ไหวแล้ว!!!! ต้องวางแผนปลดหนี้! ภายใน1ปี นับจากนี้ (มิ.ย.61) 3 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #108085

• Killer6639
  • รูปประจำตัวของ Killer6639
  • สิบโท
  • จำนวนโพสต์: 96
  • Thank you received: 5
ยิ้มอ่อน เขียน:
KTC เราก็เงียบหายไปนานแล้วเหมือนกันค่ะ หยุดชำระพร้อมกันทุกบัตรของรองบิล 20/05/18
ตอนนี้มี TMB เสนอส่วนลด 20%ของยอดเงินต้น เรานี่รีบตกลงเลยแต่ขอจ่ายปลายเดือนนี้ รอติดต่อกลับมาอีกรอบ ตื่นเต้นดี

KTC มีโทรมาเสนออะไรไหมครับ, แล้ว TMB กี่เดือนถึงเสนอมาให้ครับเก็บเงินได้นิดหน่อยแล้วของผม 3 เดือน

#จ่ายขั้นต่ำไม่ไหวแล้ว!!!! ต้องวางแผนปลดหนี้! ภายใน1ปี นับจากนี้ (มิ.ย.61) 3 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #108098

• ยิ้มอ่อน
  • รูปประจำตัวของ ยิ้มอ่อน
  • จ่าสิบโท
  • จำนวนโพสต์: 219
  • Thank you received: 47
Killer6639 เขียน:
ยิ้มอ่อน เขียน:

KTC มีโทรมาเสนออะไรไหมครับ, แล้ว TMB กี่เดือนถึงเสนอมาให้ครับเก็บเงินได้นิดหน่อยแล้วของผม 3 เดือน

ของ ktc ไม่มีข้อเสนอค่ะ เจ้านี้รอเจอกันที่ศาล
ส่วน tmb ก็เริ่มตั้งแต่ปลายเดือน 5 ตอนนี้ก็ 7 เดือนแล้วค่ะ ช่วงระยะเวลาเดือน 7-8 นี่แหละที่จะมีส่วนลดให้ ซึ่งตามที่หาข้อมูลมา เจ้านี้ส่วนลดน้อย ถ้าปิดได้ก่อนขึ้นศาลคือดีที่สุดแล้ว

Base on true story หนี้6บัตร รวมกว่า170,000 กับแผนปลดหนี้ภายใน 1ปี นับจากนี้ (มิ.ย.61) Let's Go! 2 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #108441

• NareeNun
  • รูปประจำตัวของ NareeNun
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 7
  • Thank you received: 1
รบกวนสอบถามค่ะ หยุดจ่าย KTC กี่เดือนค้า ถึงโดนฟ้อง
ตอนนี้ก็หยุดจ่าย KTC เหมือนกันค่ะ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

#จ่ายขั้นต่ำไม่ไหวแล้ว!!!! ต้องวางแผนปลดหนี้! ภายใน1ปี นับจากนี้ (มิ.ย.61) 2 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #108741

• Mynutoey
  • รูปประจำตัวของ Mynutoey
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 6
พรอมมิสฟ้องแล้วต้องทำยังไงบ้างคะ ตอนนี้กลัวมากๆ

#จ่ายขั้นต่ำไม่ไหวแล้ว!!!! ต้องวางแผนปลดหนี้! ภายใน1ปี นับจากนี้ (มิ.ย.61) 1 เดือน 4 วัน ที่ผ่านมา #109432

• taennet
  • สิบเอก
Mynutoey เขียน:
พรอมมิสฟ้องแล้วต้องทำยังไงบ้างคะ ตอนนี้กลัวมากๆ

กลัวอะไรครับ แค่ไปศาลเอง โดดหอกระโดดวัดใจยังเสียวกว่าเลย

#จ่ายขั้นต่ำไม่ไหวแล้ว!!!! ต้องวางแผนปลดหนี้! ภายใน1ปี นับจากนี้ (มิ.ย.61) 1 เดือน 2 วัน ที่ผ่านมา #109443

• ple0909
  • รูปประจำตัวของ ple0909
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 4
ขอสอบถามหน่อยนะคะ​ ในส่วนของพรอมิสที่มีหมายศาลมา​ คือก่อนที่จะมีหมายศาลมาส่ง​ ทางเจ้าหน้าที่โทรแจ้งก่อนไหมคะ​ หรือว่ามีหมายศาลมาเลย​

#จ่ายขั้นต่ำไม่ไหวแล้ว!!!! ต้องวางแผนปลดหนี้! ภายใน1ปี นับจากนี้ (มิ.ย.61) 2 สัปดาห์ 3 วัน ที่ผ่านมา #109629

• taennet
  • สิบเอก
ple0909 เขียน:
ขอสอบถามหน่อยนะคะ​ ในส่วนของพรอมิสที่มีหมายศาลมา​ คือก่อนที่จะมีหมายศาลมาส่ง​ ทางเจ้าหน้าที่โทรแจ้งก่อนไหมคะ​ หรือว่ามีหมายศาลมาเลย​

มีหมายมาเลยครับ ไม่มีการแจ้งล่วงหน้าใดๆ

#จ่ายขั้นต่ำไม่ไหวแล้ว!!!! ต้องวางแผนปลดหนี้! ภายใน1ปี นับจากนี้ (มิ.ย.61) 2 สัปดาห์ 3 วัน ที่ผ่านมา #109630

• taennet
  • สิบเอก
เช้านี้ต้องไปขึ้นศาลแล้วจ้า
ขอกำลังใจด้วยครับ

#จ่ายขั้นต่ำไม่ไหวแล้ว!!!! ต้องวางแผนปลดหนี้! ภายใน1ปี นับจากนี้ (มิ.ย.61) 2 สัปดาห์ 2 วัน ที่ผ่านมา #109634

• taennet
  • สิบเอก
มาขึ้นศาลแล้ว คดีพรอมมิส
ทนายโจทย์สวยมาก 555
ทำยอมความ 36 งวด งวดละ 1,000
ดอกเบี้ย 0%

เซ็นประนีประนอมเรียบร้อย
ชิวๆ อิอิ สามปีแหนะ สบ๊ายยย :ลั่ลล้า:
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.276 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 279 บุคคลทั่วไป ออนไลน์

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :