หยุดจ่ายแล้ว ยอดรวมหนี้ทั้งหมด 408,700 บาท

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105155 โดย ยิ้มอ่อน

cnaphat เขียน: หายไป 1 สัปดาห์กว่า ไม่ได้มาอัพเดทเลยค่ะ

รับมือหนักหน่วงกับทุกๆบัตร หนักสุดก็อิออนกับอีซีบายเนี่ยละค่ะ

อิออนพูดจาแย่มาก อีซีบายก็แย่ แต่อิออนแย่กว่า มีขึ้นเสียงอีก

เพลียใจสุด TT

อิออนโทรไปหาเบอร์แฟนเก่าที่เพิ่งเลิกกันไปแล้วบอกให้เราติดต่อกลับด่วน

ทั้งที่คุยกับเราทุกวัน ยังจะโทรหาคนอื่นอีก

อีซีบายล่าสุดบอกมี 100 ก็จ่ายเข้าไป

อิออนก็บอกให้จ่าย 6700 แล้วกดได้ 9800 นะคะ ทำไมไม่ยืมคนอื่นมา

เราก็ได้แต่ปัดๆไปว่า ไม่มีจริงๆค่ะ พยายามหาอยู่นะคะ

แล้วก็วนมาคำว่า วันนี้วันสุดท้ายแล้ว คุยกับ ผจกให้อยู่ สารพัดจะพูดค่ะ

เราก็ได้แต่ค่ะๆๆ

ส่วนบัตรอื่นๆเราก็ปัดไปว่าสิ้นเดือนหมดเลย

เพราะไม่รู้จะปัดยังไง เพราะพอบอกว่าไม่มีก็ให้นัดวันจ่ายอยู่นั่น

แล้วสิ้นเดือนเราจะทำไงดีคะ อยากเก็บเงินเอาไว้ก่อน เพราะมีค่าใช้จ่ายอื่นนอกที่ต้องเคลียร์ก่อน

เพื่อนๆแนะนำหน่อยค่ะว่าสิ้นเดือนจะบอกปัดยังไงดี คิดไม่ออกแล้ว

โดนเจ้าหน้าที่ทวงทุกวัน ประสาทเสียสุดๆ TT

ให้ไปยืมคนอื่นมาจ่าย งั้นเรายืมคุณก่อนได้ป่าว

สิ้นเดือนบอกไปว่าเดือนนี้ไม่สะดวก สิ้นเดือนหน้าไว้ติดต่อมาใหม่

4รอบบิลแรกเข้มแข็งหน่อยนะคะ อดทนเก็บเงินให้มากที่สุด

สู้ๆนะ เราเป็นกำลังใจให้ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105156 โดย simple

cnaphat เขียน: หายไป 1 สัปดาห์กว่า ไม่ได้มาอัพเดทเลยค่ะ

รับมือหนักหน่วงกับทุกๆบัตร หนักสุดก็อิออนกับอีซีบายเนี่ยละค่ะ

อิออนพูดจาแย่มาก อีซีบายก็แย่ แต่อิออนแย่กว่า มีขึ้นเสียงอีก

อิออนโทรไปหาเบอร์แฟนเก่าที่เพิ่งเลิกกันไปแล้วบอกให้เราติดต่อกลับด่วน

ทั้งที่คุยกับเราทุกวัน ยังจะโทรหาคนอื่นอีก

อีซีบายล่าสุดบอกมี 100 ก็จ่ายเข้าไป

อิออนก็บอกให้จ่าย 6700 แล้วกดได้ 9800 นะคะ ทำไมไม่ยืมคนอื่นมา

เราก็ได้แต่ปัดๆไปว่า ไม่มีจริงๆค่ะ พยายามหาอยู่นะคะ

แล้วก็วนมาคำว่า วันนี้วันสุดท้ายแล้ว คุยกับ ผจกให้อยู่ สารพัดจะพูดค่ะ

ส่วนบัตรอื่นๆเราก็ปัดไปว่าสิ้นเดือนหมดเลย

เพราะไม่รู้จะปัดยังไง เพราะพอบอกว่าไม่มีก็ให้นัดวันจ่ายอยู่นั่น

แล้วสิ้นเดือนเราจะทำไงดีคะ อยากเก็บเงินเอาไว้ก่อน เพราะมีค่าใช้จ่ายอื่นนอกที่ต้องเคลียร์ก่อน

เพื่อนๆแนะนำหน่อยค่ะว่าสิ้นเดือนจะบอกปัดยังไงดี คิดไม่ออกแล้ว

โดนเจ้าหน้าที่ทวงทุกวัน ประสาทเสียสุดๆ TT

สู้ๆค่ะคุณ ช่วง 1-3 เดือนแรก มาทุกวันแน่ๆ เราต้องทนความทวงสารพัดรูปแบบเข้าไว้ บางทีมาตื๊ดเดียวก็มี ตอนที่คุยกับที่บ้านเรื่องหนี้ อธิบายการปิดบ/ช ก็มีมึนตึงไปหลายวัน สุดท้ายคุณจะผ่านมันไปได้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105480 โดย cnaphat
ล่าสุดเจออีซี่บายแบบแย่สุดๆ ไม่ยอมวางสายด้วย
ต่อสายให้คุยกับหัวหน้า สารพัดคำพูด

ถ้าเรารำคาญมาก ไม่รับสายเลยซักสายจะเป็นอะไรไหมคะ
เมื่อวานต้องทำงานเยอะเลยปิดเสียงเก็บมือถือไปเลย
มาดูอีกที 20 สาย เบอร์ต่างกันเกือบหมดเลย

พอสิ้นเดือนนี้ก็โทรมากระหน่ำทุกเจ้าเลยค่ะ
มีแค่ KTC ที่รู้สึกว่าจะเป็นบริษัทเอกชนโทรมาติดตามเรื่องแทน
เข้าสู่รอบบิลที่สองแล้ว TT สู้ๆเข้าไว้
เอาเงินเดือนๆนี้มาเคลียร์ยอดนอกระบบก่อน
ส่วนหนี้บัตรทั้งหลาย ยังไม่มีเลยค่ะ
เฮ้อ!!

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105481 โดย cnaphat

ยิ้มอ่อน เขียน:

ให้ไปยืมคนอื่นมาจ่าย งั้นเรายืมคุณก่อนได้ป่าว

สิ้นเดือนบอกไปว่าเดือนนี้ไม่สะดวก สิ้นเดือนหน้าไว้ติดต่อมาใหม่

4รอบบิลแรกเข้มแข็งหน่อยนะคะ อดทนเก็บเงินให้มากที่สุด

สู้ๆนะ เราเป็นกำลังใจให้ค่ะ

เค้าจะขู่ว่าวันนี้วันสุดท้ายตลอด คุณต้องจ่าย รู้ว่ามีแต่ไม่ยอมจ่าย

ยังไงก็ต้องจ่าย จะโทรมาอีก ต้องออกไปจ่ายให้

ตอนพี่บอกว่า สิ้นเดือนบอกไปว่าเดือนนี้ไม่สะดวก สิ้นเดือนหน้าไว้ติดต่อมาใหม่

เค้าตอบกลับมาว่าอะไรไหมคะ

หรือว่าเราพูดแล้ววางสายใส่ไปเลยคะ

ขอความรู้หน่อยค่ะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105487 โดย cnaphat
วันนี้อีซี่บายโทรมา บอกว่าให้จ่ายขั้นต่ำ 1750 บาท จากยอด 2 เดือน วันนี้วันสุดท้าย
เราก็บอกว่าเรามีแค่ 600 บาทเอง ยังไม่พอจ่ายให้ นางก็บลา บลา บลา
แล้วก็โอนสายให้หัวหน้า บอกว่าต้องไปคุยกับหัวหน้าแล้ว

ระหว่างรอสายเรากดตัดสายไปเลย

เมื่อกี้นางโทรกลับมาละ บอกว่า ปรึกษากับหัวหน้าแล้วนะคะ
ให้เวลาแค่วันนี้ ถึง พรุ่งนี้เท่านั้น ถ้าคุณไม่จ่าย 1750 บาท
ก็รอจ่ายยอดเต็ม 2 เดือนเลยค่ะ แล้วจะให้เจ้าหน้าที่ติดต่อมาอีกที

เฮ้อ ก็บอกแล้วว่าไม่มีเงิน

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105687 โดย cnaphat
วันนี้ อีซี่บายโทรเข้ามาเสนอให้ปรับโครงสร้างหนี้ค่ะ

ยอดเต็ม รวมดอกเบี้ยทั้งหมด 74,695.83 บาท

แต่จะคิดจากยอดเงินต้น 69,927.89 บาท * ดอกเบี้ย 15%ต่อปี

งวดแรกจะให้ชำระวันที่ 2 พฤศจิกายน 2561

ชำระขั้นต่ำ 1800 บาท ดอกเบี้ยประมาณ 862 บาท เงินต้น 938 บาท

รวมชำระทั้งหมดประมาณ 55 งวด

หากสนใจให้ติดต่อที่สาขา ภายใน 3 วัน

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105689 โดย 10021986

cnaphat เขียน: วันนี้ อีซี่บายโทรเข้ามาเสนอให้ปรับโครงสร้างหนี้ค่ะ

ยอดเต็ม รวมดอกเบี้ยทั้งหมด 74,695.83 บาท

แต่จะคิดจากยอดเงินต้น 69,927.89 บาท * ดอกเบี้ย 15%ต่อปี

งวดแรกจะให้ชำระวันที่ 2 พฤศจิกายน 2561

ชำระขั้นต่ำ 1800 บาท ดอกเบี้ยประมาณ 862 บาท เงินต้น 938 บาท

รวมชำระทั้งหมดประมาณ 55 งวด

หากสนใจให้ติดต่อที่สาขา ภายใน 3 วัน

ยอดหนี้เท่ากันเลยคะ เสนอมาแบบนี้เลย เราถามถ้าปิดบัญชีลดได้เท่าไหร่ นางบอกำด้ 58,xxx ให้ผ่อน 12 งวด เราเลยบอกถ้าให้ก้อนเดียว 3 หมื่นได้ไหมแม่จะไปกู้มาปิดให้ นางตอบไม่ได้คะ เราลดมาเยอะแล้วแถมไม่คิดดอกเบี้ย เราเลยตอบงั้นส่งเรื่องเข้าระบบเลยคะ ปรับโครงสร้างไม่ไหวคะเพราะตอนนี้ ผ่อน ธ.กรุงเทพ อยู่ แล้วนางก็เงียบไป 2 วันแล้วที่ไม่โทรมา

ยอดอิออนดิฉันก็ 2 แสนใกล้กันเลย ทวงทุกวัน เครียดแต่ก็รับนางทุกวันทุกสาย รับทุกสายจะได้ชินเวลานางด่า ถ้านางถามว่ามีเจตนาที่จะไม่จ่ายอิออนใช่ไหม เราก็จะตอบถ้าดิฉันมีเจตนาแบบนั่นคงไม่รับสายคุณทุกวันให้เครียดหรอก และคงลาออกจากงานไปหางานที่ไม่มีชื่อขึ้นประกันสังคมทำ อีกอย่างทรัพย์สมบัติ ดิฉันไม่มี มีแค่เงินเดือนที่ทำเดือนละ 2 หมื่นกับหนี้ 5 แสนที่จะทยอยจ่ายให้ สู้ๆคะ หนี้หมดก้อนนี้พอกันที ขอเวลาปลดหนี้สัก 3 ปี ตอนวันหยุดก็ทำขนมไปขายตลาดนัด สะสมไว้ใช้หนี้อยู่คะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105736 โดย เครดิต
11/09/18 อีซี่บาย
ยังเสนอยอดปิดจบอยู่ที่ 17,000 เมือนเดิมค่ะ จากยอด 35,000 กว่าบาท
ไม่ลดเลยค่ะ ขอปล่อยผ่านไปก่อนค่ะ ยังสูงไป

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107677 โดย Annietiya
อิออน อีกนานไหมค่ะกว่าเค้าจะเลิกโทร นี่ยังต้องรับสายทุกวัน เช้า กลางวัน เย็น เหนื่อยใจมากกกเลยค่ะ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107686 โดย PICH

Annietiya เขียน: อิออน อีกนานไหมค่ะกว่าเค้าจะเลิกโทร นี่ยังต้องรับสายทุกวัน เช้า กลางวัน เย็น เหนื่อยใจมากกกเลยค่ะ

เราก็โดนเหมือนกันคะ ยอดอิออน ของเราก็เยอะ
คนทวงโทรถี่ ๆแต่ไม่ทุกวัน เรารับแค่วันละสาย
ช่วงแรก ๆคนที่โทรไม่ค่อยแรงเท่าไร ช่วงหลังแรงขึ้น ๆ
น่าจะเป็นนโยบายของบริษัทเค้า 55555

อยากรู้จริง ๆถ้าคนในครอบครัวพวกเค้าเป็นอย่างเรา
ที่โดนเค้าโทรมาเกรียวกราด แบบไร้สาระแบบนี้ พวกเค้าจะรู้สึกอย่างไร
เวรกรรมมีจริงนะ จะบอกให้ อิอิ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107705 โดย Annietiya
วันนี้อิซี่บายเงียบมากหลังจากที่จดหมายทวงหนี้มาเมื่อวาน จดหมายทวงมาเร็วมากช้าไปครึ่งเดือน555

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107706 โดย Tatchai7922

มีญาติ เพื่อน เป็นบุคคลสายอาชีพนี้มั้ยครับ ตำรวจ ตีซี้ไว้ ผมโชคดีเพราะผมเคยปรึกษาเคสอีซี่ที่เล่นเกมประสาท พี่ตำรวจบอกว่า ลงบันทึกประจำวันมั้ย เค้าถามผม พอดีเที่ยงกินข้าวกะพี่เค้า อีซี่โทรมาครับ ผมเปิดลำโพงเลย ผมบอกว่ากินข้าวอยู่ กรุณารักษามารยาทด้วย อีซีบอกให้กำหนดวัน ผมเลยย้อนศรไปเลยผมขอจ่าย25 อีซี่บอกไม่ได้นะ ขอเป็นวันนี้เลย ผมโมโหเลย พี่ตำรวจพูดเลย ถ้าคุณโทรมาวันละ4-5สายกับน้อง(ชื่อผม)แบบนี้ ผมดำเนินคดีตามกฎหมายทวงหนี้เลยนะ น้องเค้าแจ้งความไว้แล้ว

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.548 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena