กำลังจะเริ่มหยุดจ่ายบัตร ยอดเกือบสามแสน ใจเต้นตุ๊บๆ แต่จะเคลียร์ให้หมดค่ะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #105183 โดย Ladiiployy
เริ่มเลยนะค่ะ

เราเป็นหนี้ค่ะ จากตัวเอง ทั้งหมดสัญญาว่าจะเคลียร์เองจะไม่ทำให้ใครเดือดร้อน
มียอดหนี้

TMB 105,000 กำลังจะเริ่มหยุดจ่ายสิ้นเดือน ส.ค.61
SCB 60,000 ไม่หยุดจ่ายเพราะเป็น บัญชีเงินเดือน
KTC 7,200 จ่ายรายเดือนเดือนละ2,400 หมด ต.ค.61 จ่ายต่อไป KTC จบแล้ว

FC 60,000 หยุดจ่ายสิ้นเดือน ส.ค.61
กรุงศรี 19,000 หยุดจ่ายสิ้นเดือน ส.ค.61
และมีหนี้จากการยืมญาติมาด้วยค่ะ 22,000 เหลือ 18,000 จ่ายคืนเดือนละ 2000

จริงๆแล้วเคลียร์มากค่ะ พอสิ้นเดือนทีไรก้อเอามาหมุนจ่ายบัตรโน้นนี่
สุดท้ายเงินจะไม่พอใช้ในแต่ละเดือน เฮ้ออออ กล้าๆกลัวๆ แต่จะพยายามเข้ามาอ่านในกระทู้บ่อยๆค่ะ
มีอะไรเคลือบหน้าจะมาแชร์นะค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105190 โดย เศร้าไปก้อเท่านั้น
เป็นกำลังใจให้ค่ะ สิ้นเดือนนี้เราก้อจะหยุดจ่ายเหมือนกัน สู้ๆนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105191 โดย 10021986
สู้ๆคะ เราเพิ่งตัดสินใจหยุดเดือนนี้รอบบิลแรกคะ สิ้นเดือนเข้ารอบบิลที่2 ก็จะหนักๆหน่อย อีซี่บายกับอิออน Fcc ยังไม่แรงโทรอาทิตย์ละ 1 ครั้งแล้ววาง กสิกรยังไม่ติดต่อมา ธนชาติก็เงียบ เดือนหน้านี้แระคะ คงหน้าคูณ 2 ถ้าขั้นต่ำเราไม่ไหวและไม่มีวี่แววว่าจะหลุดพ้น ตัดใจหยุดเลยคะทนแค่ 3-6 เดือน ทุกอย่างจะต้องดีขึ้น สูไปพรัอมๆกันคะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105198 โดย ยิ้มอ่อน
คนเป็นหนี้เยอะค่ะทุกวันนี้ ไม่ต้องกลัวเหงา เราหนี้เยอะกว่าคุณอีก สู้ไปด้วยกันค่ะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105227 โดย Ladiiployy

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105228 โดย Ladiiployy
ขอบคุณค่ะ

เศร้าไปก้อเท่านั้น เขียน: เป็นกำลังใจให้ค่ะ สิ้นเดือนนี้เราก้อจะหยุดจ่ายเหมือนกัน สู้ๆนะคะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105229 โดย Ladiiployy
สู้ๆนะค่ะ เมื่อก่อนเคลียดมากตอนนี้อะไรจะเกิดต้องตั้งหลักรับมือกันต่อไป ค่ะ

10021986 เขียน: สู้ๆคะ เราเพิ่งตัดสินใจหยุดเดือนนี้รอบบิลแรกคะ สิ้นเดือนเข้ารอบบิลที่2 ก็จะหนักๆหน่อย อีซี่บายกับอิออน Fcc ยังไม่แรงโทรอาทิตย์ละ 1 ครั้งแล้ววาง กสิกรยังไม่ติดต่อมา ธนชาติก็เงียบ เดือนหน้านี้แระคะ คงหน้าคูณ 2 ถ้าขั้นต่ำเราไม่ไหวและไม่มีวี่แววว่าจะหลุดพ้น ตัดใจหยุดเลยคะทนแค่ 3-6 เดือน ทุกอย่างจะต้องดีขึ้น สูไปพรัอมๆกันคะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105230 โดย Ladiiployy

ยิ้มอ่อน เขียน: คนเป็นหนี้เยอะค่ะทุกวันนี้ ไม่ต้องกลัวเหงา เราหนี้เยอะกว่าคุณอีก สู้ไปด้วยกันค่ะ

สู้ๆนะค่ะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105231 โดย Ladiiployy
พึ่งจะตั้งกระทู้เมื่อวาน วันนี้ 23.08.2018 มาอัพเดตค่ะ

กรุงศรีโทรมาแจ้งว่า เลยวันที่จ่ายมาแล้ว คือเมื่อวาน วันที่ 22.08.2018 555++
วันเดียวโทรมาตามแล้วหรอ นี่ก็คิดในใจ แต่ตอนนั้น ยุ่งอยู่ค่ะ เลยบอกให้โทรมาใหม่

ตอนไปนี้ต้องอดทน บอกกับตัวเอง

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105234 โดย eiueiu
สู้ๆ นะคะ

เราหยุดมาเข้าเดือนที่ 3 แล้ว

เริ่มเสนอปรับโครงสร้างหนี้ กับ ยื่นข้อเสนอ HC มาบ้างแล้ว

ตอนนี้เราปิดไป 2 บัตรแล้วค่ะ

ช่วงหยุดจ่ายแรก ๆ เค้าจะกระหน่ำโทรหน่อยนะคะ อดทนไว้ เก็บเงินไว้ HC ทีเดียวเลยจ้า

ปล.ปรับโครงสร้างหนี้ ถ้าคิดว่าส่งไม่ไหว ก็อย่าไปทำเลยค่ะ เห็นเอาต้น+ดอก+ติดตาม มหาโหดมาก

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105265 โดย Ladiiployy
เราเดือนแรกใจเต้นตุ๊บๆเลยค่ะ แต่จะอดทน หาเงินก้อนให้ได้ ขอบคุณนะค่ะ

eiueiu เขียน: สู้ๆ นะคะ

เราหยุดมาเข้าเดือนที่ 3 แล้ว

เริ่มเสนอปรับโครงสร้างหนี้ กับ ยื่นข้อเสนอ HC มาบ้างแล้ว

ตอนนี้เราปิดไป 2 บัตรแล้วค่ะ

ช่วงหยุดจ่ายแรก ๆ เค้าจะกระหน่ำโทรหน่อยนะคะ อดทนไว้ เก็บเงินไว้ HC ทีเดียวเลยจ้า

ปล.ปรับโครงสร้างหนี้ ถ้าคิดว่าส่งไม่ไหว ก็อย่าไปทำเลยค่ะ เห็นเอาต้น+ดอก+ติดตาม มหาโหดมาก

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107415 โดย Ladiiployy
อัปเดตสักนิด

หยุดจ่ายเข้าเดือนที่3 แล้วค่ะ ช่วงแรกๆธนาคารโทรมาถี่มากกกกกก

ช่วงนี้ไม่ค่อยโทรมาแล้วค่ะ จะโทรมาก็แค่บอกว่าถ้าเข้ารอบบิลที่4 จะส่งเข้าทางกฎหมายแล้วนะ

ส่วนตัวคือ เตรียมตัวเตรียมใจไว้แล้ว ก็เลยบอกไปว่าค่ะ

แต่ก็ไม่รู้ว่าจะเป็นไงต่อ ......เฮ้อออออออ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107416 โดย Anu19
แวะมาให้กำลังใจค่ะ และขอแอบดูศึกษา TMB ไปด้วยนะคะ :สู้ๆ:

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107464 โดย chem235
หยุดจ่าย 11/2562. เป็นฌดือนแรก เหมือนกันครับ อิออนโทรมาตลอด วันละ6 รอบ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108946 โดย Ladiiployy

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108947 โดย Ladiiployy

chem235 เขียน: หยุดจ่าย 11/2562. เป็นฌดือนแรก เหมือนกันครับ อิออนโทรมาตลอด วันละ6 รอบ

สู้ๆค่า

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109341 โดย 3337

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110401 โดย Ladiiployy
ไปขึ้นศาลของ ธ.ทหารไทยมาค่า ยอดฟ้อง 117,000 บาทค่าจากต้น 105,000บาท
ทนายแจ้งยอดชำระ 36งวด งวดละ 3750 บาท ดอก 12%ค่ะ

พูดคุยแล้วเราแบบไม่ไหว เลยต้องขึ้นบันลังค่ะ ถามว่าตื่นเต้นมั้ย ไม่ตื่นเต้นค่ะ อะไรจะเกิดก้อต้องเกิด

สรุป รอหมายอีกรอบค่ะ ทางศาลจะช่วยเรื่องดอกเบี้ย เดี๋ยวมาอัพเดตอีกทีค่ะ

***เราไม่มีสินทรัพย์ให้ยึด เงินเดือนก็ไม่ถึงเกณฑ์ เลยไม่เครียดค่ะ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110428 โดย ยิ้มอ่อน

Ladiiployy เขียน: ไปขึ้นศาลของ ธ.ทหารไทยมาค่า ยอดฟ้อง 117,000 บาทค่าจากต้น 105,000บาท
ทนายแจ้งยอดชำระ 36งวด งวดละ 3750 บาท ดอก 12%ค่ะ

พูดคุยแล้วเราแบบไม่ไหว เลยต้องขึ้นบันลังค่ะ ถามว่าตื่นเต้นมั้ย ไม่ตื่นเต้นค่ะ อะไรจะเกิดก้อต้องเกิด

สรุป รอหมายอีกรอบค่ะ ทางศาลจะช่วยเรื่องดอกเบี้ย เดี๋ยวมาอัพเดตอีกทีค่ะ

***เราไม่มีสินทรัพย์ให้ยึด เงินเดือนก็ไม่ถึงเกณฑ์ เลยไม่เครียดค่ะ

รอฟังค่ะ ของเรา TMB ยอดน่าจะมากกว่าคุณนิดหน่อย จนท.แจ้งว่าส่งฟ้องแล้ว แอบหวั่นหน่อยๆ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.624 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena