ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1

รอปลดหนี้ด้วยคนค่ะ 1 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #106932

• mommygift
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ mommygift
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 3
สวัสดีค่ะทุกท่าน

หลังจากที่ศึกษาข้อมูลและแนวทางของชมรมมาระยะหนึ่งวันนี้จะขอบันทึกหนี้ไว้ด้วยคนค่ะ เผื่อไว้วันข้างหน้าที่สามารถปิดหนี้ได้หมดแล้วจะได้เป็นตัวอย่างให้ท่านอื่นๆได้ศึกษาต่อไป

ยอดหนี้ทั้งหมดมีดังนี้

1. สินเชื่อบุคคล SCB (Speedy Loan) ยอดหยุด 650,000 หยุดเมื่อปี 2015 ตอนนี้ยอดพุ่งทะลุ 1 ล้านไปแล้วค่ะ เจ้าหนี้มีติดต่อมาบ้าง แต่น้อยมาก เคยเสนอส่วนลดมาที่ 400,000 ให้จ่าย 1 งวด เลยไม่ไหว และเจ้าหนี้ก็เงียบหายไป ไม่ค่อยทวง ทวงทีไรก็ก็ลดให้ยอดเดิมทุกครั้งคาดว่าใกล้ๆสิ้นปีคงจะโทรมาอีกที จะลองขอผ่อนเป็นงวดค่ะ

2. สินเชื่อบุคคล SCBT ยอดหยุด 9x,xxx หยุดเมื่อปี 2015 เหมือนกัน ล่าสุดตอนต้นเดือน (ต.ค. 61) มีเจ้าหน้าทวงหนี้ของบริษัทบริหารทรัพย์สิน เจ โทรมาแจ้งว่าซื้อหนี้มาจาก SCBT แล้ว ให้ชำระหนี้มา 275,000 ถ้าปิดจบ 1 งวด ลดเหลือ 165,000 ตอนนี้กำลังต่อรองที่ 100,000 บาท แต่บริษัทไม่ยอม พร้อมทั้งขู่ว่าจะฟ้องๆทุกครั้งที่โทรมา :No: เช็คเครดิตบูโรแล้วไม่มีในบูโรแล้วแต่ยังไม่ได้รับเอกสารการโอนขายหนี้จากทางธนาคารค่ะ

เมื่อวันก่อนเจ้าหน้าที่โทรมาถามว่าจะให้ส่งหมายฟ้องไปที่ไหนที่ทำงานหรือที่บ้าน เราก็ตอบไปว่ามันเป็นหน้าที่ของเจ้าหน้าที่ศาลนี่น่า เค้าจะไปส่งที่ไหนเค้าคงรู้เองแหละ เลยวางสายไป

ล่าสุดเมื่อเช้าโทรมาอีก บอกว่าช่วง 11 โมงเช้าจะมีเจ้าหน้าที่ภาคสนามเอาเอกสารไปให้ที่ทำงาน (เอ่ยชื่อที่ทำงาน) ให้รอรับเอกสารได้เลย ไม่รู้จะตอบยังไงได้แต่บอกว่า จ้าาาาา และวางสายไป :pray:

ระหว่างนี้ก็พยายามเก็บเงินไว้ให้เท่าที่จะทำได้ค่ะ รอคุยกับคนทวงหนี้ไปเรื่อยๆ ถ้าเค้าเบื่อทวงแล้วคงจะฟ้องเราสักที :wake:

รอวันหมดหนี้เช่นกันค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

รอปลดหนี้ด้วยคนค่ะ 1 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #106936

• taennet
  • รูปประจำตัวของ taennet
  • สิบเอก
  • จำนวนโพสต์: 106
  • Thank you received: 14
สู้ๆครับ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

รอปลดหนี้ด้วยคนค่ะ 1 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #106938

• mommygift
  • สิบตรี
ขอบคุณค่ะ

รอปลดหนี้ด้วยคนค่ะ 1 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #106946

• eakkachai
  • รูปประจำตัวของ eakkachai
  • จ่าสิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 198
  • Thank you received: 38
เป็นไปได้เหรอ หนี้650000 กับ 275000 ตั้งแต่ปี2015 เจ้าหนี้ยังไม่ฟ้อง ปรกติหยุดจ่าย4เดือนแค่นั้นแหละฟ้อง ที่ไม่ฟ้องแสดงว่าลูกหนี้คงเป็นคนรักษาอายุความใว้เอง ถ้าเป็นแบบนี้เจ้าหนี้ก็รอให้ยอดหนี้เยอะขึ้นเพื่อรอฟ้องบังคับคดีทีเดียว
แก้ไขล่าสุด: 1 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา โดย eakkachai.

รอปลดหนี้ด้วยคนค่ะ 1 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #106950

• mommygift
  • สิบตรี
eakkachai เขียน:
เป็นไปได้เหรอ หนี้650000 กับ 275000 ตั้งแต่ปี2015 เจ้าหนี้ยังไม่ฟ้อง ปรกติหยุดจ่าย4เดือนแค่นั้นแหละฟ้อง ที่ไม่ฟ้องแสดงว่าลูกหนี้คงเป็นคนรักษาอายุความใว้เอง ถ้าเป็นแบบนี้เจ้าหนี้ก็รอให้ยอดหนี้เยอะขึ้นเพื่อรอฟ้องบังคับคดีทีเดียว
ถ้าเป็นการรักษาอายุความจากตัวเราเองอันนี้ไม่น่าจะใช่ค่ะ เพราะตั้งแต่หยุดจ่ายก็หยุดไปเลยไม่ได้จ่ายหยอดเพื่อเดินบัญชีใดๆค่ะ :sweat:

รอปลดหนี้ด้วยคนค่ะ 1 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #106957

• eakkachai
  • รูปประจำตัวของ eakkachai
  • จ่าสิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 198
  • Thank you received: 38
แปลกดี ไม่ได้จ่ายหยอดหนี้เยอะมากผ่านมา3ปีเจ้าหนี้ยังไม่ฟ้องแถมขายหนี้ต่ออีก เป็นเคสที่แปลกมาก
  • หน้าที่:
  • 1
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.199 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 1291 บุคคลทั่วไป และ 9 สมาชิก ออนไลน์
  • fbarraza28
  • Chenana
  • aof
  • Suthind1
  • eakkachai

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :