หยุดจ่ายหนี้มาหลายปีแล้ว ควรติดต่อจ่ายหนี้เจ้าไหนก่อนหลังดีคะ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108537 โดย jik2529
พรอมิสแจ้งยอดล่าสุดว่าเป็น 74000 บาท ให้ส่วนลดได้สูงสุดที่เงินต้นไม่รวมดอกเบี้ยและค่าติดตามทวงถามอยู่ที่ 39,000กว่าบาท แบบนี้ควรจบที่ เงินต้นอย่างเดียวไหมคะหรือว่ายังสามารถเสนอส่วนลด เพิ่มเติมได้อีก ตอนนี้ก็กำลังรวบรวมเงินอยู่ค่ะ

ปล. ตอนนี้หนี้อยู่ที่สำนักงานใหญ่ Promise Promise ยังไม่ได้ขายหนี้ให้กับบริษัททวงหนี้เจ้าอื่นค่ะ

ของกสิกรตอนนี้ยอดอยู่ที่ 54,000 บาท ทางกสิกรเสนอส่วนลดให้เมื่อมีเงินก้อนจบปิด สามารถขอส่วนลดได้สูงสุดที่เท่าไหร่คะ

ปล. บริษัทชุมพรมีหน้าที่ทวงถามติดตามหนี้แทนกสิกรค่ะแต่ยังไม่ได้ขายหนี้ให้โดยตรง

ตั้งใจว่าจะปิดยอดที่ให้ส่วนลดมากที่สุดก่อนค่ะ ก็น่าจะเป็นกสิกร แบบนี้ถูกต้องไหมคะ

เคยผ่อนรถมอเตอร์ไซค์กับอิออนแต่ตอนนี้ปิดอิออนหมดแล้วแต่ไม่ทราบว่ารถมอเตอร์ไซค์ตอนนี้ ไปอยู่ที่ไหนแล้วโทรไปถามที่ AEON ไม่มีใครรับสายเลยค่ะ
(ตอนนี้เหมือนฟ้าเปิดให้จ่ายหนี้จริงๆค่ะ สัญญาเช่ามอไซค์เพิ่งส่งมาทวงที่บ้าน ยอด 62,700 ลดให้จ่ายยอดเดียวเหลือ 37,700)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108539 โดย คุณากร

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.367 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena