ติดหนี้บัตรเครดิต ตอนนี้จะโดนยึดบ้านขายทอดตลาด

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109735 โดย Alpha88
alpha88clubs.blogspot.com/

เมื่อ 4 ปีที่ เป็นหนี้ ธ. บัตรเครดิต 40,000 บาท ได้ติดต่อไปทาง ธ.บัตรเครดิต ขอจ่ายเค้าแจ้งว่าต้องหาเงินมาจ่าย 140,000 บาท เราจะขอลดดอกเบี้ยเค้าไม่ยอม เราหาเงินกันไม่ทัน
พอถึงเวลาประมูลเราไปที่ กรมบังคับคดี ไปสอบถามเจ้าหน้าที่ ว่าเราคัดค้านได้มั๊ย ราคามันต่ำมาก เจ้าหน้าที่บอกต้องหาคนมาประมูลแทนแต่ต้องวางมัดจำ 150,000 เราหาไม่ได้จริงๆ เจ้าหน้าที่บอกส่วนใหญ่ประมูลครั้งแรกไม่ค่อยมีใครประมูลหรอก
เคราะห์ซ้ำกรรมซัด ครั้งแรกดันมีคนนประมูลได้เลย

ต่อมาคนที่ประมูลบ้านได้ก้อติดต่อเรามา ถามว่าเราย้ายออกได้เมื่อไหร่เค้าจะเอาพ่อแม่เข้ามาอยู่ เราเลยบอกว่า พอดีมีหมายศาลอีกฉบับนึงมาให้น้องชายเราไปแสดงต่อศาลเรื่องหนี้ที่เกิดขึ้นิพอดีน้องชายกู้ร่วมด้วยครับ แล้วคนซื้อบอกก้อวันนั้นมาแล้วที่ประมูลเราก้อไม่ได้คัดค้านอะไรนิ
คำถาม นะครับ เค้ารู้ได้ยังไงว่าเราไปที่การประมูลเพราะเราไม่ได้เข้าไปนั่ง แค่ไปสอบถสมเจ้าหน้าที่ กับคุณลุงคนนั้น....

แต่ประเด็นนะครับ สรุปทาง ธ.บ้านแจ้งยอดมา ทั้งหมดเหลือ 2,4xx,xxx แต่บ้านประมูลไปแค่ 1,5xx,xx ผมต้องเป็นหนี้ส่วนต่างเป็นล้าน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109740 โดย คุณากร

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.532 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena