หนี้ 650,000 เริ่มหยุดจ่าย 01/05/62

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110590 โดย startucksss
สวัสดีครับ

ติดตามบอร์ดนี้อยู่นาน ตอนแรกพยายามกู้ใหม่ม่หมุน สุดท้ายบานปลาย เป็นเบี้ยหัวแตก
ส่วนตัวมีรายละเอียดหนี้ดัวนี้ครับ
1. CITI LOAN ยอด 220,128 หยุดจ่ายที่งวด 21 ยอดเหลือ 123,800
2. TMB ยอด 151,063
3. AEON ยอด 66,430
4. AEON Rabbit ยอด 29,710
5. J Money ยอด 149,720
6. A Money ยอด 30,000

รวม 647,051

ตั้งแต่เริ่มตัดสินใจที่จะทำ H/C ศึกษาอยุ่นานมาก นานจนรู้สึกว่า ตัวเองไม่พอกินแล้ว ไปต่อไม่ได้ เลยตัดสินใจหยุด

หลังจากนั้น หาข้อมูลเตรียมรับมือกับเจ้าหนี้ ที่จะดาหน้ากันเข้ามา ตอนแรกคิดว่าเอาอยู่ ชิลๆ อ่านมาเยอะ ว่าต้องเจอกับอะไรบ้าง แต่เอาเข้าจิง ชีวิตมันไม่ง่ายอย่างนั้น

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110591 โดย startucksss
ขอเล่าเหตุการ์แยกตามยี่ห้อบัตรนะครับ

1. A Money เป็นรายแรกที่โทนเข้ามา โทรเข้ามาวันละ 2 รอบ เช้า เย็น และ สคริปต์ เหมือนกับในบอร์ดเป๊ะๆ แรกๆ พอที่จะตอบคำถามแบบ แถๆ ไป แต่ก็เจอคำถามเดิม เช้า-เย็น ทุกวัน ไม่เว้นวัน เสาร์ อาทิตย์
ผมก็บ่ายเบี่ยงมาตลอด จนถึงเมื่อวานนี้ (13 พค 62) สรุปหยุดจ่ายไปเพียง 13 วัน เริ่มมีการ ซักคำตอบมากขึ้น ผมก็ตอบไปตามสคริปต์ ตอนนี้กำลังลำบากจะรีบหามาจ่ายโดยเร็วที่สุด

ทาง A Money เริ่มมีการใส่อารมณ์ในคำพูด คุณทำงานอยู่หรือไม่ เงินเดือนคุณไปไหนหมด ผมเป็นคนใจเย็นมาก จนสติหลุด เลยว่ากลับไปว่า คุณไม่มีมารยาท ไม่ควรถามคำถามแบบนี้ เลยตัดสายไป

จากนั้น เย็นวันนั้น ส่งตัวใหม่มาพูดเสียงแบบ ประณีประนอม เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น เลยแจ้งกลับไปว่า เมื่อเช้าก็ได้มีการพูดคุยแล้ว คุณไม่ส่งงานกันต่อหรือไง ทาง A คนใหม่: อธิบายดีมาก เนื่องจากยังไม่มีกำหนดการชำระ เลยต้องขออนุญาติติดต่อทุกวันตามระบบนะคะ เลยชื่นชมเค้าไป พร้อมกับ ขอให้ท่านนี้ดูแลบัญชี เนื่องจากจะวางแผนปิดบัญชีนี้ เป็นบัตรแรก สิ้นเดือนนี้ เพราะทนแรงกดดันไม่ไหว

เจ้าหน้าที่ท่านนี้ เสนอต่อว่า ขออนุญาตโทรมาเป็น 3 วันครั้ง เวลา 09.00 - 18.00 ทางเค้าไม่สามารถตัดขาดการติดต่อได้ ผมเลยตอบโอเคครับ รบกวนขอวัน เสาร์ อาทิตย์ งดติดต่อด้วย ท่างนี้ก็รับปาก

ผมรู้สึกเหนื่อยกับการเจอคำถามเดิมๆ ตอบแบบเดิมๆ พอดีผมติดไปต่างจังหวัด ไม่มีสัญญาณ โทรหาผมทุกช่องทาง ทั้งบุคคลอ้างอิง ทั้งที่บริษัท จนผมรู้สึก เหนื่อย ท้อ ตั้งแต่เริ่มต้น จากที่คิดว่า จะบริหารอารมณ์อยู่ เจอแบบนี้ เหนื่อยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110592 โดย startucksss
2. สินเชื่อ J-Money ยังคุยดีอยู่ ติดต่อหาทุกวัน พอดีผมไปทำธุระต่างจังหวัด ไม่มีสัญญาณ คงคิดว่าผมจะปิดเครื่องหนี เลยโทรหาคนที่เป็นบุคคล อ้างอิง โทรหาทั้งที่ทำงาน แต่ก็ยังคุยดีอยู่ เลยตอบปัดๆไป

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110593 โดย startucksss
3.AEON มีการโทรมาเกลี้ยกล่อมทุกวัน แต่ยังคงพูดดีอยู่ พร้อมกับชักแม่น้ำ เพื่อให้หยอดเงินเข้าไป ก็ได้แต่ตอบว่า จะพยายามหาให้

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110600 โดย Kanittha2529
เอมันนี่ นางจิกเก่งมากจริงๆค่ะ โทรวันละหลายๆสาย จนเราเคยตอกกลับเหมือนกันว่าเมื่อโทรทาแบ้วนิคะ ไม่ลงบันทึกหรอ มีทั้งพูดดีและพูดไม่ดี สู้ๆไปค่ะ เราหยุดเข้างวดที่ 5 มีส่วนลดที่เราคิดว่าน่าพอใจ แต่เราไม่มีเงินปิดอยู่ เจ้าหนี้ยอดของเราสูงค่ะ ประมาณ 85,000 บาท หลังจากหยุดมา 5 เดือน ลดให้เหลือ 43,000

startucksss เขียน: ขอเล่าเหตุการ์แยกตามยี่ห้อบัตรนะครับ

1. A Money เป็นรายแรกที่โทนเข้ามา โทรเข้ามาวันละ 2 รอบ เช้า เย็น และ สคริปต์ เหมือนกับในบอร์ดเป๊ะๆ แรกๆ พอที่จะตอบคำถามแบบ แถๆ ไป แต่ก็เจอคำถามเดิม เช้า-เย็น ทุกวัน ไม่เว้นวัน เสาร์ อาทิตย์
ผมก็บ่ายเบี่ยงมาตลอด จนถึงเมื่อวานนี้ (13 พค 62) สรุปหยุดจ่ายไปเพียง 13 วัน เริ่มมีการ ซักคำตอบมากขึ้น ผมก็ตอบไปตามสคริปต์ ตอนนี้กำลังลำบากจะรีบหามาจ่ายโดยเร็วที่สุด

ทาง A Money เริ่มมีการใส่อารมณ์ในคำพูด คุณทำงานอยู่หรือไม่ เงินเดือนคุณไปไหนหมด ผมเป็นคนใจเย็นมาก จนสติหลุด เลยว่ากลับไปว่า คุณไม่มีมารยาท ไม่ควรถามคำถามแบบนี้ เลยตัดสายไป

จากนั้น เย็นวันนั้น ส่งตัวใหม่มาพูดเสียงแบบ ประณีประนอม เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น เลยแจ้งกลับไปว่า เมื่อเช้าก็ได้มีการพูดคุยแล้ว คุณไม่ส่งงานกันต่อหรือไง ทาง A คนใหม่: อธิบายดีมาก เนื่องจากยังไม่มีกำหนดการชำระ เลยต้องขออนุญาติติดต่อทุกวันตามระบบนะคะ เลยชื่นชมเค้าไป พร้อมกับ ขอให้ท่านนี้ดูแลบัญชี เนื่องจากจะวางแผนปิดบัญชีนี้ เป็นบัตรแรก สิ้นเดือนนี้ เพราะทนแรงกดดันไม่ไหว

เจ้าหน้าที่ท่านนี้ เสนอต่อว่า ขออนุญาตโทรมาเป็น 3 วันครั้ง เวลา 09.00 - 18.00 ทางเค้าไม่สามารถตัดขาดการติดต่อได้ ผมเลยตอบโอเคครับ รบกวนขอวัน เสาร์ อาทิตย์ งดติดต่อด้วย ท่างนี้ก็รับปาก

ผมรู้สึกเหนื่อยกับการเจอคำถามเดิมๆ ตอบแบบเดิมๆ พอดีผมติดไปต่างจังหวัด ไม่มีสัญญาณ โทรหาผมทุกช่องทาง ทั้งบุคคลอ้างอิง ทั้งที่บริษัท จนผมรู้สึก เหนื่อย ท้อ ตั้งแต่เริ่มต้น จากที่คิดว่า จะบริหารอารมณ์อยู่ เจอแบบนี้ เหนื่อยครับ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110610 โดย Mp_Unna
สู้ๆนะคะ เพิ่มหยุดจ่ายเหมือนกันค่ะ ตอนนี้อีซีบายโทรมาทวงหนักมากกก เช้า เย็น บ่าย เลยค่ะ..อดทนค่ะ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110616 โดย startucksss
จิกจนจะเป็น โรคซึมเศร้า หวาดระแวงตลอดเวลา
ขอบคุณที่แชร์ครับ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110617 โดย startucksss
ขอบคุณมากครับ สู้ไปด้วยกันครับ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110618 โดย startucksss

Mp_Unna เขียน: สู้ๆนะคะ เพิ่มหยุดจ่ายเหมือนกันค่ะ ตอนนี้อีซีบายโทรมาทวงหนักมากกก เช้า เย็น บ่าย เลยค่ะ..อดทนค่ะ

ขอบคุณมากครับ สู้ๆเช่นกันนะครับ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110619 โดย startucksss

startucksss เขียน: 2. สินเชื่อ J-Money ยังคุยดีอยู่ ติดต่อหาทุกวัน พอดีผมไปทำธุระต่างจังหวัด ไม่มีสัญญาณ คงคิดว่าผมจะปิดเครื่องหนี เลยโทรหาคนที่เป็นบุคคล อ้างอิง โทรหาทั้งที่ทำงาน แต่ก็ยังคุยดีอยู่ เลยตอบปัดๆไป

อัพเดท 15 พ.ค. 62
J Money โทรมาจิก จนเริ่มหมดความอดทน เลยขอโทรมาเป็น 3 วันครั้งแทน
เหนื่อยน้อยลงหน่อย

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #110660 โดย trijamchan
ติดตามของอิออนเราจะส่วเรื่อวฟ้อวศาลแล้วคะ

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #110663 โดย Zoozoo
Citi loan เพิ่งจ่ายมาแค่5 งวด เริ่มไม่ไหว จะ h/c ได้ไหมค่ะแบบนี้
ต้น 82,000

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #110666 โดย Killer6639
ส่วนมาก ถ้ากรณีบัตรยังใช้ไม่ถึงปี ส่วนลดแทบไม่มีครับ เพราะว่าดอกเบี้ยที่เขาเก็บยังไม่คุ้มกับต้นเงิน แต่ก็ลองดูครับ เผื่อได้ลด สู้ๆครับ

Zoozoo เขียน: Citi loan เพิ่งจ่ายมาแค่5 งวด เริ่มไม่ไหว จะ h/c ได้ไหมค่ะแบบนี้
ต้น 82,000

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #110668 โดย startucksss
ส่วนลดไม่น่าได้ตามที่ คุณ Killer6639 บอกนะครับ
แต่ว่า ถ้าตัดสินใจทำ h/c เราก็สามารถยืดเวลาชำระหนี้ เพื่อให้ตั้งตัว ตั้งสติ ได้ครับ

ผมหยุดจ่าย CitiLoan เช่นกันครับ ยังไม่มีโทรมากวนใจครับ

Killer6639 เขียน: ส่วนมาก ถ้ากรณีบัตรยังใช้ไม่ถึงปี ส่วนลดแทบไม่มีครับ เพราะว่าดอกเบี้ยที่เขาเก็บยังไม่คุ้มกับต้นเงิน แต่ก็ลองดูครับ เผื่อได้ลด สู้ๆครับ

Zoozoo เขียน: Citi loan เพิ่งจ่ายมาแค่5 งวด เริ่มไม่ไหว จะ h/c ได้ไหมค่ะแบบนี้
ต้น 82,000

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #110836 โดย skyskoi
สู้ๆนะคะ เราก้กำลังอยู่ในสถานการณ์เดียวกัน เราเยอะกว่าคุณ แต่เราก้จะสู้ค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.477 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena