บันทึกปลดหนี้ CIMB ,KBANK, Krungsri ,SCB

3 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 3 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #115487 โดย Lucky99
อัพเดต28/5/63
วันนี้ได้รับเอกสารตรวจสอบเครดิตบูโรที่ยื่นไปเมื่อวันที่25 

ของKrunsri ,CIMB ขึ้นสถานะปิดบัญชีเรียบร้อย 

Kbank บัตรเครดิต ที่ปรับโครงสร้างหนี้เดือนละ2,200 ขึ้นสถานะปกติ

บัตรกดเงินสด Speedy cash ของ SCB ชึ้นสถานะผ่อนชำระเพื่อปิดบัญชี เหลืออีก4งวดเท่านั้น

สินเชื่อส่วนบุคคล Speedy loan ของ SCB ที่เข้าใจผิดเพราะดูจาก App SCB easy ว่ายอดหนี้ชำระครบแล้ว 
สถานะขึ้น42 โอนหรือขายหนี้ 
โทรไปถามกับฝ่ายกฎหมายของไทยพาณิชย์ถึงรู้ว่า โอนขายให้บ.JMT (ที่ว่ากันว่าทวงโหด)  ไม่โดนโทรทวงเลยตั้งแต่หลังปีใหม่มา  แต่ถึงจะโทรทวงตอนนี้ก็ไม่มีจ่ายอ่ะ บ/ชนี้ค้างชำระครบ1ปีพอดี 

ตอนนี้สถานะทางการเงินก็ขัดสนนิดหน่อย ลาคลอด3เดือน ไม่มีOT และเงินเดือนยังไม่พอหักหนี้สหกรณ์ที่กู้ไว้ด้วย ต้องโอนไปจ่ายหนี้สหกรณ์อีกสำหรับเดือนนี้แปดพันกว่าบาท 
แต่ก็ดีขึ้นกว่สเมื่อก่อนเยอะมาก ที่หนี้สินท่วมหัวไปหมด 
ตอนนี้ก็แปลงทรัพย์สิน มาเป็นสินทรัพย์ รื้อตู้เสื้อผ้า มาขายเสื้อผ้ามือสอง พอได้มีเงินใช้ช่วงนี้ 
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ปลาน้อย, Dadada

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

3 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #115494 โดย Lucky99
อยากสอบถามหน่อยค่ะ  ว่ามีใครที่ค้างหนี้SCB หรือธ.อื่น ครบ1ปี
แต่บ.ทวงหนี้เงียบ ยังไม่โทรทวงไหมคะ   ของSCB โดนขายหนี้ช่วงสิ้นเดือนเม.ย ที่ผ่านมา  ให้ บ. JMT ก็เริ่มกังวลเรื่องโดนฟ้องขึ้นมาบ้างนิดหน่อย 

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

3 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #115901 โดย Lucky99
6ก.ค 63 update 
Kbank จ่ายแบบปรับโครงสร้างหนี้เดือนละ2,200 ยอดหนี้ไม่ลดเลยจ้าเดี๋ยวเคลียร์เจ้าอื่นหมดจะมาจัดการตัวนี้ รับเงินเดือนผ่านบัญชีนี้ ไม่อยากเสี่ยง 

SCB SPEEDY ทำหยุดดอกเบี้ย เหลือยอด 11,000 แบ่งจ่ายอีก2งวด ชิวๆ

SBC LOAN สินเชื่อ หยุดจ่ายมา1ปี4เดือน โดนขาย/โอนหนี้ ให้กับ JMT ยอดหยุด75,000
ยอดปัจจุบัน 95,000
วันนี้โดนโทรทวง(6/7) ถามว่าจะจ่ายยังไง จ่ายขั้นต่ำไหม จะได้ทำเอกสารการชำระเงินให้  เดือนละ 2,500 
ถ้าปิดจบลดให้ที่73,000
ไม่ตกลงใดๆทั้งสิ้น บอกให้โทรมาใหม่ปลายเดือน ตอนนี้ไม่มีและไม่รู้ว่าจะมีรึป่าว 

ใครเคยโดยบ. JMT ทวงหนี้บ้างคะ เคยได้ส่วนลดเท่าไหร่ ต่อรองยังไงกันบ้างคะ 

3 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #119877 โดย Kwang2021

LovelyDayWillCome เขียน: เข้ามาติดตามและเป็นกำลังใจเหมือนกันค่ะ ของเรามียอด CIMB ใกล้เคียงกับคุณเลย หยุดจ่ายใกล้กัน ตอนนี้เรื่องส่งออกสำนักงานกฎหมายไปแล้ว ได้จดหมายให้ติดต่อกลับภายใน 26/8/62 นี้ กำลังลังเลว่าจะลองโทรเข้าไปถามเรื่องส่วนลดดีหรือไม่เหมือนกันค่ะ

ตอนนี้โดนฟ้อง Citi Advance ไปเรียบร้อยแล้ว ยอดหยุดไปแค่ 4 เดือนเอง แถมยังมี KTC ที่คิดว่ากำลังจะส่งแน่ๆอีก ถ้า CIMB ส่งฟ้องต่อนี่รู้สึกจะรับไม่ไหวเหมือนกัน เป็นกำลังใจให้นะคะ และขอเข้ามาติดตามเคสอัพเดทนะคะ :))

Citi Advance ก่อนฟ้องมีเสนอส่วนลดกี่ครั้งหรอค่ะ ขึ้นศาลแล้วเป็นยังไงบ้างค่ะ
CIMBเป็นยังไงบ้างค่ะ

2 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #121325 โดย Baii2712
สอบถามค่ะ Scb ทวงจาก สนง.ไหนค่ะ ตอนนี้เราก็หยุดเพื่อท่จะได้สาวนบดบ้าง

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.491 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena