ว่ากันต่อด้วยเรืองหนี้ของแสนดี

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27110 โดย juthatip.jj
อะไรคะพี่เป้ ว่างนี่เนาะคนเรา ช่วงนี้น้องกะลังอยู่ในอารมณ์เปลี่ยว เอ้ย..อยากอยู่คนเดียวน่ะ อยากออกจากงานบ้างเขาก็ไม่จ้างออกซะที คงเห็นว่าเรายังสาวและสวยเป็นประโยชน์ต่องาน :laughing: (ตรงไหนฟะ) วันๆ นั่งแต่หน้าจอ มาถึงประมาณ 7 โมง ยัน 5 โมงครึ่ง เบื่อโคตรรรรร เลยตอนนี้ อยากไปเที่ยวไกลๆ ไปตามหาความฝัน ฝันที่ว่าคือมีคนเลี้ยงดู เราเป็นแม่บ้าน ทำงานบ้าน เลี้ยงลูก เออ.. ไม่เหมาะอย่างแรง ตื่นๆๆๆๆ :sleep: ไม่แน่นะช่วงนี้มีความคิดปิ๊งขึ้นมาอย่างคือ ทนอยู่ทำไมฟะ ออกไปดูโลกภายนอกได้แล้ว ถ้าเขาไม่จ้างออกก็อาจจะขอไปเอง clear หนี้สินก็พออยู่นะเงินน่ะ ไปเที่ยวสักพักใหญ่ๆ แล้วค่อยกลับมาสู่โลกแห่งความจริง ตกงานก็ทำขนมไปวางขายข้างถนนพอได้ค่ากับข้าว จริงๆ มนุษย์อย่างแสนดีเนี่ยมันจะมีจุดที่ไม่ถึงที่สุดก็ไม่ลงมือทำ ปล่อยชีวิตทำงานเพื่อเงินเดือนแบบนี้ไม่ไหวอ่ะเรื่อยเปื่อยเกินไป ถ้าไม่เคยผิดเราก็จะไม่รู้ว่าอะไรคือถูก เนาะพี่เป้เนาะ ว่าแล้วก็ลุยยยยย งานไปก่อน เยอะด้วยสิปลายเดือนแบบนี้ :555:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27125 โดย june
แหม !!! ก็บอกแล้วไงว่าพี่เป้น่ะกำลังว่างเฉาหูอยู่ เพราะไอ้เจ้าหนี้ที่พอจะมีเงินปิดได้

มันไม่ยอมโทรมาให้ต่อรองสักรายมีแต่สองสามวันก่อน ยูโอบีมันโทรมาบอกให้ปิดที่แสนสอง

มิเช่นนั้นจงไปพบกันที่ศาล ม.ค.นี้แน่นอน :upset:

โอ๊ยตาย...!!! กลัวจังเล่นขู่ซะผวาเลย :cry2:

ส่วนไอ้เรื่องที่ว่าว่างน่ะ ไม่ค่อยจะว่างสักเท่าไรหรอกนะ วันๆ ก็หาเรื่องออกไปทำเล็บ

ทำผม อบตัว นวดหน้า เข้าสปาตามประสาคนเป็นหนี้ก็งี้แหล่ะ... :เฮ้อ:

คิดถึงจึงต้องขุดกระทู้ขึ้นมาน่ะสิ เพราะคุณเลิศเธอมอบหมายหน้าที่นี้ให้พี่เป้

ไอ้ที่บอกว่าอยากออกไปดูโลภายนอก มีชิวตอิสระน่ะ...จะเลียนแบบคุณน้องกอบัวหรือเปล่า :shy:

ยังคิดถึงน้องแสนดีกับน้องจูลี่เหมือนเดิม เพิ่มเติมแล้วจะบอก... :laughing: [/color]

ไม่พบไฟล์ที่แนบ 7D6CAWD7ODHCAL6RH5DCAWL81DQCA98SD17CA3XZ3A1CA5D0ERYCARJ9AE1CABJ4P5CCAS1ZGMLCAC8W582CAZW2ZGUCAXMC8ETCABFZTM0CA40AS51CAYRHWIYCAE0JF91CAJAIA7ECA3AP6P0CAC32Y3L.jpg อาจจะถูกลบไปแล้ว

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Lyncns31, aruchat

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27133 โดย Lyncns31

แสนดี เขียน: อะไรคะพี่เป้ ว่างนี่เนาะคนเรา ช่วงนี้น้องกะลังอยู่ในอารมณ์เปลี่ยว เอ้ย..อยากอยู่คนเดียวน่ะ อยากออกจากงานบ้างเขาก็ไม่จ้างออกซะที คงเห็นว่าเรายังสาวและสวยเป็นประโยชน์ต่องาน :laughing: (ตรงไหนฟะ) วันๆ นั่งแต่หน้าจอ มาถึงประมาณ 7 โมง ยัน 5 โมงครึ่ง เบื่อโคตรรรรร เลยตอนนี้ อยากไปเที่ยวไกลๆ ไปตามหาความฝัน ฝันที่ว่าคือมีคนเลี้ยงดู เราเป็นแม่บ้าน ทำงานบ้าน เลี้ยงลูก เออ.. ไม่เหมาะอย่างแรง ตื่นๆๆๆๆ :sleep: ไม่แน่นะช่วงนี้มีความคิดปิ๊งขึ้นมาอย่างคือ ทนอยู่ทำไมฟะ ออกไปดูโลกภายนอกได้แล้ว ถ้าเขาไม่จ้างออกก็อาจจะขอไปเอง clear หนี้สินก็พออยู่นะเงินน่ะ ไปเที่ยวสักพักใหญ่ๆ แล้วค่อยกลับมาสู่โลกแห่งความจริง ตกงานก็ทำขนมไปวางขายข้างถนนพอได้ค่ากับข้าว จริงๆ มนุษย์อย่างแสนดีเนี่ยมันจะมีจุดที่ไม่ถึงที่สุดก็ไม่ลงมือทำ ปล่อยชีวิตทำงานเพื่อเงินเดือนแบบนี้ไม่ไหวอ่ะเรื่อยเปื่อยเกินไป ถ้าไม่เคยผิดเราก็จะไม่รู้ว่าอะไรคือถูก เนาะพี่เป้เนาะ ว่าแล้วก็ลุยยยยย งานไปก่อน เยอะด้วยสิปลายเดือนแบบนี้ :555:

...... :shy: :shy: เอ๊ย..อีหลีบ๊อ....กล้าบ๊อ..ออกไปขายขนม...??

............................เอ๋า..ลองเบิ่งดู๊.....!!!!

"""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""
...........................กระทู้ตัวเอง ให้เค้ามาช่วยขุด..555

...............................ขอบใจนะจ๊ะ ปูเป้...

................................ :love: :love: ^^

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: sakusungza

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27221 โดย juthatip.jj

อารายยยยเฮียยยย :P วางแผนค่ะวางแผน เวลาเบื่อๆ นึกอะไรได้เราก็อยากทำน่ะแหละ แต่ ณ เวลานี้ก็นั่งหน้าจอคีย์ไปเบื่อไป :laughing:

เมื่อวานมีเอกสารมาหาคนที่บ้านของ UOB ปกติเขาไม่เคยมีหนี้สินกับบริษัทนี้เลย ถามไปถามมาได้ความว่ามีเด็กน้อยไร้เดียงสาโทร.ไปหาที่บริษัท ให้ช่วยทำบัตรเครดิตหน่อย เขาก็บฏิเสธไปแล้วนะแต่คุณ/มัน/เธอก็ออดอ้อนเว้าวอน ฮ่วยยย ตรูติด backlist อยู่ไม่ผ่านหรอก แต่อ่ะนะ ด้วยแรงปรารถนาของหล่อนคนนั้น จึงต้องเสียเอกสารให้ไป สุดท้ายเอกสารใบน้อยนี้ส่งกลับมามีคำว่า "ไม่สามารถอนุมัติให้ท่านได้ เนื่องจากท่านเคยมีประวัติผิดนัดชำระ ...." เออ แล้วไงมึง อยากใช้นักนี่ เวลาอยากขายล่ะออดอ้อน จะเอาๆๆๆ ให้ได้ ชิชะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: june

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27227 โดย Nok2865
เพิ่น...บัวยังอยากไปทำร้านขายดอกไม้เลย
ชอบมาก ดอกไม้ดอกไร่...เวลาเดินผ่านแผงดอกไม้ทีไร...แหมใจไหวๆ
กุนั่งยองๆ ดูได้เป็นวันๆ
ไม่น่าเชื่อเน๊อะ คนโหดๆ แบบเนี้ย จะแอบหวาน ฮ่า ฮ่า...

แกออกไปขายขนม(ไม่เชื่อเน๊อะว่า ขาโหดแบบแก จะทำขนมเป็น)
กอบัวออกไปขายดอกไม้ ทำร้านเดียวกันไหม?
หนุ่มมาซื้อดอกไม้ หน้าร้าน แล้วก็เข้าไปจีบกันในร้านเบเกอรี่ จิบกาแฟ ดื่มสมูทตี้ มีช่อดอกไม้วางบนตัก โหย..แค่คิดก็สุขใจไปกะเค้า
ฉันก็มีโครงการจะไปเปิดร้านแถวหน้ามหาลัยแห่งหนึ่ง แต่ขอดูลาดเลาก่อน
มหาลัยบ้านนอกนะแก ไม่ใช่มหาลัยแถวนี้หรอก แถวนี้ค่าที่เหมือนจะ "ปล้นตูจนเหลือแต่เสื้อชั้นใน"

อยากไปเปิดร้านหนังสือ คาเฟ่อินเตอร์เน็ต ถึงจะไม่กินกาแฟ แต่ตูก็แดรกโกโก้ได้ กินนมได้นิดหน่อย
เออ...พูดถึงนม บัวเป็นคนแพ้นม ไม่มากมาย กินแล้วมันจะอ๊วก เวียนหัว
แต่ถ้าอยาก ต้องใส่กาแฟไปนิดหนึ่ง ใส่กาแฟมากก็ใจสั่น (เรื่องมากฉิบหาย อินี่) อร่อยนะแก...
แต่ชอบกลิ่นกาแฟมาก ห๊อมมม หอม...ตลบอบอวล อยากทำร้านแบบนั้นบ้าง
ไปสืบราคาค่าโสหุ้ย...ฉิบ...ราคาพอๆกะค่าบ้านที่พึ่งจะประกาศขายไป
เออดี...ไม่มีบ้านนอน มานอนร้านเบเกอรี่แม่แสนดี หรือร้านกาแฟ ร้านดอกไม้แม่กอบัวกันเหอะ...อกอีแป้นจะแตก SME สากกะเบืออะไร เป็นล้านนนนนนน - - -

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28216 โดย Sky23099

Three irrevocable things in your life are . . .
3 สิ่งในชีวิตเราที่ไม่สามารถเรียกร้องกลับคืนมาได้ . . .
Word // คำพูด
Time // เวลา
and Change // โอกาส
"เป็นกำลังใจให้ทุกท่าน"

ไฟล์แนบ:

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28275 โดย june

หายไปเลยนะคุณน้องแสนดี พอๆกับคุณน้องจูลี่เธอเลย...นี่ก็จะเข้่าปีใหม่แล้ว

พี่เป้มาอวยพรน้องทั้งสองให้มีความสุขทั้งครอบครัว และหมดหนี้กันไวไวนะจ๊ะ

เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Sky23099

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28626 โดย juthatip.jj
ขอบคุณค่ะพี่เป้ ขอให้พี่เป้เจอแต่สิ่งดีๆ ในปีหน้าเช่นกันค่ะ หนี้สินช่วงนี้ก็ยังไม่ถึงไหนกับใคร ปีนี้ตลาดคอมพิวเตอร์แย่ค่ะ คงอยู่กันไปเรื่อยๆ เฉื่อยๆ แบบนี้แหละ เจ้าหนี้ที่รักทั้งหลายก็รอก่อนนะจ๊ะ :laughing:

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #31064 โดย june
คุณนายแสนดี รีบกลับมารับคำอวยพรวันตรุษจีนให้ว่อง

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #31071 โดย juthatip.jj
รับแต่ซองอั่งเปาเท่านั้น คำอวยพรไม่เอา :laughing:

ขอบคุณนะคะคุณพี่ ช่วงนี้น้องกำลังซุ่ม เนื่องจากมีข่าวว่าจะลดเงินเดือนอันน้อยนิดด้วย :psy:

งานเยอะ ได้แค่แอบมาดูเป็นครั้งคราวค่ะ ไปล่ะ

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #32054 โดย aruchat
สวัสดีพี่แสนดีสบายดีแม่นบ่ จูลี่ก็เรื่อยๆคะตอนนี้งานเข้าคะไทยพาณิทย์นั่นแหละคะ

ศาลตัดสินตั้งแต่ตุลาคมมีเอกสารส่งมาให้ชำระหนี้ภายใน 7 วันแต่โทรไปสนง. กฎหมาย

เค้าบอกให้จูลี่ปิด 80000 บาท คือว่ามันฟ้องรวม2บัญชี ยอดเงินต้น 103000 บาท

จากวันที่หยุดจ่ายถึงวันฟ้องรวมดอกเบี้ยมหาโหด 154650 บาท ฟี่แสนดีอย่าเพิ่งเป็นลม

เดี๋ยวน้องไปหายาหอมก่อน 5555 เค้าบอกว่ามีเวลาถึงสิ้นเดือนนี้จะเข้าสู่ขั้นตอนบังคับคดี

แต่จูลี่ว่ามันขู่เราแน่เลย ถ้าคุยไม่ได้เรื่องจูลี่ก็หักคอจ่ายไปก่อนดีกว่าเนอะ พี่แสนดีที่จ่ายไป

ของแบงค์นี้ได้คุยกับเจ้าหน้าที่แบงค์เลยไหมจูลี่อยากรู้คะ เพราะโทรไปเข้าก็โยนไปสนง.

ต้องขอโทษพี่แสนดี พี่บีว พี่ปูเป้ พี่ลี และเพื่อนสมาชิกที่ห่างหายไปนาน ขอบคุณที่ยัง

คิดถึงน้องคนนี้คะ พอมาก็เล่าเรื่องชวนปวดหัว แต่ถ้าได้เรื่องยังไงเดี๋ยวมาอัพเดทนะคะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #36268 โดย juthatip.jj
ห่างหายไปนานมากๆ เหมือนกัน เพิ่งเห็นว่าจูลี่มาถามอะไรไว้เนี่ย อี speedy SCB นี่แหละที่พี่เซ็งจิตกับมันมากตั้งแต่โดนฟ้องแล้ว หยุดทีหลังเพื่อนแต่โดนฟ้องเฉย ต่อรองอะไรก็ไม่ได้ ขึ้นศาลก็ .... ไม่ขอพาดพิงอีกดีกว่า ตอนนี้ผ่อนจ่ายมันมาปีกว่าๆ แล้ว ขอส่วนลดปิดมันก็ให้ยอดที่ก่อนฟ้องน่ะแหละ ไม่ลดไม่เลิ่ดมันหรอก คุยยากคุยเย็น

update กันนิดหน่อย ก่อนลุยงานต่อ จาก 15 บัญชี ฟ้อง 2 ผ่อนตามยอดฟ้องอยู่ 1 อีกอันปิดไปแล้วเพราะผ่อนเยอะไม่ไหวเหมือนกัน เหลืออีก 4 บัญชีที่มีแววว่าจะได้ส่วนลดดีๆ 1 ส่วนอีก 3 คือ KTC 2 บัญชี กับ HSBC ที่โอนหนี้มา ยอดเยอะแต่ไม่มีส่วนลด มันจะหยิ่งอะไรนักหนา เงินหมดแล้วก็คงไม่ต่อรองแล้วล่ะ รอกันไป รอไหวก็รอไป เดี๋ยวหาเงินได้เยอะๆ แล้วจะปิดให้นะ

อยากฝากบอกคนที่เป็นหนี้อยู่อย่าเพิ่งท้อ เราหนี้เยอะเงินเดือนน้อยก็ยังอยู่รอดมาได้ หนี้รวมๆ แล้วประมาณ 87x,xxxx ใช้เงินปิดไปแล้ว 342,900 บาท เงินเก็บต่อเดือนไม่มีเพราะเงินเดือนน้อย อาศัยโบนัสโบนิด เงินพิเศษนั่นนิดนี่หน่อย อดทนแต่ไม่อดหยากปากแห้ง ครอบครัวมีความสุข มีเงินให้พ่อแม่ได้กินบ้างนิดๆ หน่อยๆ ทุกคนเข้าใจและช่วยกันให้กำลังใจ มีเพื่อนดีๆ มีครอบครัวที่เข้าใจ สู้ๆ กันนะคะ o_)
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865, Ploylyly, aruchat

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #36380 โดย Ploylyly
เป็นกำลังใจให้ครับ

โชคดีครับ

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #36562 โดย juthatip.jj
เปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดี...ขอบคุณค่ะ

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37025 โดย nnmmtt
สอบถามคะ kbank หยุดกี่เดือนถึงเสนอส่วนลดคะตอนนี้ของหนูหยุดเข้าเดือนที่5เสนอปรับปรุงโครงสร้างหนี้คะ และของscbหยุดไปนานแค่ไหนถึงมีหมายศาลคะ (ของหนูมีscb บัตรเครดิต 30000 กดเงินสด10000และสินเชื่อ6000คะ) ขอบคุณมากๆๆนะคะ

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37683 โดย juthatip.jj
ขอโทษทีค่ะไม่ได้เข้ามาเลย KBank ก็หยุดเป็นปีเลยค่ะกว่าจะปิดได้ ส่วน SCB มันไม่กี่เดือนเองฟ้องเฉย เอาแน่เอานอนกับมันไม่ได้เลยค่ะ ของเราเป็นหนี้ Speedy อย่างเดียว มันเลยรีบ speed ฟ้องซะงั้น ผ่านมา 13 งวดแล้วต่อรองก็ยังไม่ได้ สงสัยกะเล่นเราตอนผ่อนครบ :wake:

ไหนๆ ก็เข้ามาแล้ว update อีก 1 รายการ STD สินเชื่อ หยุดพร้อมๆ พวกน่ะแหละ ธันวา 52 ก็ 3 ปีกว่าๆ ยอดหยุด 40,xxx จนถึงปัจจุบันเขาก็แจ้งมาว่ายอดอยูที่ 63,xxx ต่อรองกันหลายรอบที่ 2 หมื่นถ้วน เดือนก่อนเขาคงไม่ช๊อตเลยไม่ให้ เดือนที่แล้วกลับจากไปเที่ยวก็ได้ข่าวดีว่าขอให้ได้แล้วนะ โชคดีที่แลกเงินไปเยอะแล้วเพื่อนออกให้ซะทุกอย่างเลยเหลือกับมาพอดี่จริงๆ ขาดทุนอัตราแลกเปลี่ยน แลกกับได้ปิดไปอีกหนึ่ง แค่นี้ชีวีก็สุโขแล้วค่ะ เหลือ 3 บัญชีกับอีก 1 ผ่อนจ่าย เฮ้อ...นั่งดูตารางหนี้แล้วก็สุขใจ น้ำตาจะไหล ไม่คิดว่าชีวิตเราจะมาได้ไกลขนาดนี้ ผ่านอะไรมาเยอะอีกแค่นิดหน่อยคงไม่เหลือบ่ากว่าแรง อยากมีวันที่เข้ามาโพสท์ว่าหมดหนี้แล้วนะ ฉลองกันหน่อยอะไรแบบนี้จัง สู้ๆ ว้อย :สู้ๆ:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ploylyly, Lyncns31, aruchat

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37691 โดย Lyncns31
เออ..ดีใจด้วย..ที่มันไม่ฟ้อง..และลดให้ในที่สุด..

ที่เหลือก็พยายามเร่งสปีดหน่อย..มันจะได้โล่งๆไปซะที..

ของเราปีแรกวิ่งฉิวเลยมาอืดตอนหลังๆ...

มันยึกยักเองด้วยแหละ..ไม่งั้นไปซะนานแล้ว..

..................สู้โว๊ย. .!!! ให้มันขึงขังหน่อย..!!

............................... :สู้ๆ: :สู้ๆ:

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37695 โดย Ploylyly

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #39120 โดย aruchat
พี่แสนดียินดีด้วยนะ น้องก้อหายไปนานคิดถึงพี่ๆทุกท่าน

สบายดีใช่ไหมจูลี่ก้อเรือยๆๆเงินมันหายากขึ้นทุกวันเนอะ

มาถึงวันนี้ได้ต้องขอบคุณทุกๆท่านในชมรม ไม่งั้นคงอยู่ในวังวนหนี้ไม่รู้จบ

จูลี่เหลือห้องกรงแบงค์อย่างเดียว บอกมันว่าปล่อยไปตามระบบเลย

ลูกชายขึ้นม.1ใช้ตังค์ไปเยอะ ช่วงนี้ขออยู่นิ่งๆ เป็นกำลังใจให้พี่แสนดี

สู้ๆๆนะคะ คิดถึงพี่บัว พี่ปูเป้ พี่ลี และทุกๆท่านคะดูแลสุขภาพด้วยอากาศแปรปรวน :bye:

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #40564 โดย juthatip.jj
วันนี้งานน้อย ต้องรีบเข้ามาอ่านมา update บ้างไรบ้าง จูลี่เก่งจัง ของพี่แสนดีก็ยังคงอยู่ดี HSBC ที่เปลี่ยนเป็นกรุงศรีฯ ประมาณว่าชาตินี้ฉันจะไม่มีส่วนลดให้แสนดี เพื่อ? speedy ก็ผ่อนไปเรื่อยๆ ไม่มีใครหน้าไหนโทร.มาถามไถ่บอกว่าจะให้ส่วนลด ส่วนอีก 2 บัญชีของ KTC นี่ไม่ต้องพูดถึง เงียบฉี่ มีแค่ใบแจ้งหนี้ที่นานๆ มาที พอเห็นยอดก็อุแม่เจ้า เป็นหนี้ที่ 4 หมื่นวิ่งไปจะเกือบแสน อุแม่เจ้าอีกรอบ ขอให้ท่านเจริญๆ ในสิ่งที่ท่านทำนะคะ หนี้ที่เราเป็นมาทั้งหมดกับที่เราได้ส่วนลดในการปิด ลองหยิบขึ้นมาคำนวณเล่นๆ ซักใบ จะเห็นว่าไอ้ที่เรากู้เขามา จ่ายขั้นต่ำไปก่อนหยุด บวกกับที่จ่ายปิดที่ได้ส่วนลด อุแม่เจ้า ข้าพจ้อยใช้หนี้ท่านพร้อมดอกเบี้ยเกือบอีกเท่าตัวมาแล้วทั้งน๊านนน ถ้าใครหน้าไหนมันมาหาว่าเราหัวหมอเป็นหนี้แล้วไม่ยอมจ่าย หรือเอาเปรียบเจ้าหนี้นะ สบายใจได้ กรูโดนเอาเปรียบมาสิบกว่าปีมีใครรู้บ้างเนี่ย แต่ก็ช่างมัน ใครมันจะว่าจะอะไรแสนดีคนนี้หน้าด้านหูชาเกินกว่าจะสนใจคนพวกน้ั้นแล้ว ตอนนี้ก็รอแค่โอกาสอีกนิด ขอโบนัสอีกนิดแล้วแม่จะปิดพวกแกให้หมด ฮิ้้วววว...
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: aruchat

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.954 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena